เหยียบดับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย deanbb, 23 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deanbb

deanbb New Member Member

22
    0
    0
    ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยคับ คือรถผม เครื่อง SR20DE ทำทะดาไม่ได้แต่งอะไร คือ เ
    ตอนนี้ เวลา ที่ผม เหยียยบคันเร่ง แล้วรถรอบมมันจะตกทันที แล้วมันจะกระตุกๆ แล้วก็จะดับอ่ะคับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร
    ขอบคุณครับ

2. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    ติดแก๊สหรือเปล่าครับ

ถ้าติด ระบบแก๊สเป็นหรือไม่

ให้เช็คน้ำมัน ปั๊มติก๊ เรกกูเลเตอร์ กรองน้ำมัน

ไฟ หัวเทียน จานจ่าย คอยล์

3. deanbb

22
    0
    0
    ไม่ได้ติดครับ เคยเปลี่ยนติ๊กไปแล้วครับ คือขับปรกติ อยู่ดีๆ ก็เปนเลยคับ เหยีบแล้ว รอบอยู่ที่ 2000 แล้วพอเหยียบจะเร่ง มันรอบก็ลดลงไปเลยอ่ะคับ ไม่เข้าใจ - -

4. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ตามนั้นเลยรองดูครับ.....:eek:

5. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ที่รถมีเกจวัดแรงดันน้ำมันเบนซินมั้ยครับ ลองดูสิครับ ว่าเวลาเหยียบแล้วรอบวูบเนี่ย แรงดันน้ำมันเท่าไหร่ ปกติไม่ควรต่ำกว่า 2 บาร์ หรือราวๆ28-30 PSI ครับ อาการนี้เคยเป็นตอนไปชัยภูมิ ร้อนๆจะเป็น ทิ้งไว้สักพักแล้วสตารท์ใหม่จะหาย แต่พอปั๊มติ๊กร้อนก็จะเป็นอีก ตอนนั้นโดนไฟท์บังคับไป 1500 ต่อลูก โคตรแพงเลย แล้วที่เปลี่ยนติ๊กเนี่ยของใหม่หรือเซียงกงครับ ถ้าเซียงกงก็ยังไม่ใช่คำตอบครับ เพราะของเซียงกงมันไม่แน่นอนเสมอไป กับอีกอันสายหัวเทียนมีรั่วหรือเปล่า จานจ่ายคอลย์ในหรือแยกครับ ถ้าคอลย์ใน ลองเอามือจับตรงคอลย์ดูว่าร้อนหรือไม่ แต่มันก็น๊อคยากนะ ผมเคยเป็นช่วงนึง เหยียบแล้ววูบ ต้องค่อยไล่ไปถึงจะไปได้ เช็คหลายจุด
    กรองน้ำมันเบนซิน ตันหรือเปล่า / แรงดันเบนซินเท่าไหร่รอบเดินเบา และเวลาเหยียบคันเร่ง / สายหัวเทียนรั่วหรือเปล่า / หัวเทียน บอด / คอลย์จานจ่าย น๊อคหรือเปล่า / หัวฉีดตัน ไม่ฉีดเป็นฝอยหรือเปล่า / เท่านี้ก่อนที่คิดได้ตอนนี้ แต่......ของผมตอนนั้นสรุปเปลี่ยนกล่องกับหัวฉีดไปครับ ถึงหาย

เข้าไปศึกษาเป็นข้อมูลครับ บางส่วน อาจจะพอช่วยได้ http://www.bluebird-club.com/forum/index.php?topic=522.0 เมื่อรถมีปัญหา ผมเข้าใจความรู้สึกของเจ้าของรถนะ ขอให้หายไวๆนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2011
  6. deanbb

22
    0
    0
    ขอบตุณมากๆครับ แล้วผมจะไปเช็คดูทุกจุดที่บอกมาเลย ไว้เกิดจากอะไรผมจะมาบอกนะคับ

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เพิ่งเปลี่ยนปั๊มหรือปล่าวครับ

ถ้าเพิ่งเปลี่ยนไอ้ที่เปลี่ยนนั่นแหละที่น่าจะเป็นตัวการ

ปั๊มหลุด !!! 555555

8. deanbb

22
    0
    0
    ไอ้หยา ต้องลองไปดู ขอบคุณคร้าบบบบบบบ

9. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    พี่เค้าเคยมาแล้นนนนนนนน 555

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ลืมหรือเปล่าครับว่า ไม่ได้เป็นสมาชิก จะ access ไม่ได้..........

11. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
  12. deanbb

22
    0
    0

นั่นสิผมก็งง เลยเข้าไงหว่า แต่ก็ขอบคุณนะครับบบบบบ

13. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ต้องเป็น สมาชิก BLUEBIRD CLUB ก่อนครับ...

14. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้