เข้าเกียร์ยากมากๆ ช่วยที

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย GoLf >> MR", 18 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    เป็นที่คลัสจะหมดหรือเปล่า เข้าเกียร์แต่ละทีแทบจะหักคามือ
    เหยีบคลัสแล้วดังอี๊ดๆๆเพื่อนบอกosดังงี้ละ จริงเปล่าครับ
    จะเตรียมไปวันที่7ถ้าเป็นงี้คงไม่ได้ร่วมสนุกแน่เลย

2. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ

3. OS น่าจะดัง แคร้งงงงงๆๆๆๆ เหมือนโลหะกระทบกันนะครับ และดังตอนที่เหยียบคาไว้

ส่วนที่ดังอี๊ดๆ นี่ดังเฉพาะตอนเหยียบแป้นคลัทช์ ลงไปใช่ไหมครับ พอเหยียบลงไปสุดแล้วเงียบหรือเปล่า ? และเกียร์เข้ายากด้วย ผมว่าน่าจะมาจากปั๊มคลัทช์นะครับ ไม่ตัวบนก็ตัวล่าง

4. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    เออดังอย่างแรกนั่นละครับ
    แต่เข้าเกียร์เข้ายากงัลต้องเข้าอู่สะแล้ว อยู่ ต่างงหวัดหาอู่ไว้ใจไม่ได้เลย

5. งั้นต้องเช็คแม่ปั้ม ตัวบน ตัวล่างครับ แล้วไล่ลมดีหรือเปล่า? เรื่องไล่ลมนี่น่าแปลก เหมือนไม่มีอะไร แต่อู่ดังๆ บางอู่ยังไล่ลมไม่เป็นเลยครับ อากาศในระบบเพียบบบบ

แล้วผ้าคลัทช์ จะหมดด้วยหรือเปล่าครับ ?

6. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    ผ้าอย่ามาหมดตอนนี้เลยครับเงินหมด 555 ขอบคุณครับยังไม่ว่างเอาไปอู่เลยวันนี้

7. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    เข้าเกียร์ยากลองตั้งตัวขายำ้คลัชรึยังครับ มันอาจจะยันไม่พอก้ได้ครับ

8. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    ตั่งไงหว่าซิว เหอๆ

9. Chew_Chew

471
    1
    0
    อธิบายไม่ค่อยเก่งอ่ะ เอาเป็นว่ามุดลงไปดูที่ขาเหยียบคลัชอ่ะครับ มันจะมีสลักเป็นแบบกิ๊บคล้องไว้ ถอดกิ๊บ ถอดสลักออก แล้วจะเห็นขาปั๊มคลัชที่มีเกลียวอยู่ครับ ให้คลายออกมาซัก3-4เกลียว แล้วใส่กลับตามเดิม ลองสตาดเครื่องแล้วเหยียบคลัชดูครับว่ายังเข้ายากอยู่ม๊ย ถ้ายังเข้ายากอยู่ก็ลองขันเกลียวเพิ่มอีกครั้งครับ แต่ถ้าสุดเกลียวแล้วคงต้องลองเปลี่ยนปั๊มบน-ล่างดูครับ เพราะการเข้าเกียร์ยากไม่น่าเกี่ยวกับผ้าคลัชหมดนะครับ ถ้าผ้าคลัชหมดน่าจะมีอาการคลัชลื่นมากกว่าครับ

10. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    คุณไประยองไปช่วยเค้าไขหน่อยเลยไป 55555

11. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    ูู
    555 เอางั้นเลย ขอบคุณครับชิวเด๋วลองทำดู

12. Chew_Chew

471
    1
    0
    อาววง้านนเยยยหรออ

13. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    กรุ้งกริ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้