อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ญาดา, 23 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ญาดา

ญาดา Guest

0
    0
    0
    เป็นรถ b-14 ที่พ่อให้มาขับค่ะ
    คือ รถมีควันขาวและไม่ค่อยมีแรงเท่าไหร่เลย เร่งไม่ขึ้นเปลืองนำมันอีกต่างหาก เข็มไมล์ก็เลยสี่แสนโลมาแล้วเลยคิดว่าอยากจะยกเครื่องใหม่เลยคะ
    เครื่องตัวเก่าเป็น GA16 คิดว่าอยากได้เครื่องรหัสเก่าเหมือนเดิมค่ะ และถ้าเราซื้อแต่เครื่องพวกเกียร์อันเก่าที่ติดกับรถยังใช้กันได้อยู่รึเปล่าค่ะ
    ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยค่ะว่าจะต้องใช้งบเเท่าไหร่ หรือ มีใครจะช่วยแนะนำอย่างอื่นอีกนะค่ะ

ปล.ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์หรือการแต่งรถเลยค่ะ

2. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ผมเคยยกเครื่องเดิม GA16 ออกแล้วหา GA15 พร้อมเกียร์ออโต้จากญี่ปุ่น จบที่ 21,000 บาทพร้อมวางเลยนะคัรบ ส่วนเครื่องเก่าแยกอะไหล่ขายพอได้เงินคืนบ้างครับ ถ้าหาเครื่องรหัสเดิมหายาก ถึงหาได้ราคาก็แพงกว่า GA15 มาก

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ซื้อแต่เครื่องใช้เกียร์เดิม ไวริ่งใหม่ ถ้าเปลี่ยนจาก ga16 เป็น ga15 นะ

4. ญาดา

ญาดา Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนค่ะ
    สรุปว่าถ้าเปลี่ยนเครื่องแต่ใช้เกียร์เดิมที่ติดรถมาจะมีค่าใช้จ่ายน้อยลง
    พี่ๆแนะนำร้านทีนะค่ะ ขอรบกวนอีกรอบค่ะ

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อยู่แถวไหนครับ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ความรู้ดีๆ อีกแล้ว อิอิ แอบจำไว้ก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้