รบกวนผู้รู้ด้วยครับ เครื่อง sr20det ติดแก๊สมาใช้หัวเทียนอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย triple s, 21 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. triple s

triple s New Member Member

6
    0
    0
    พอดีหัวเทียนมันเก่ามากแล้วครับ เครื่องเบาดับช่างบอกต้องเปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ลอง ngk เบอร์ 6 ใส่แล้ววิ่งได้ไม่กี่วันอาการก็เป็นอีก สงสัยต้องเปลี่ยนเป็นหัวเทียนสำหรับ รถเทอร์โบ แต่ไม่รู้จะใช้รุ่นไหนครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    เครื่องเบาดับ อาจจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวกับหัวเทียน ก็ได้นะครับ.....

แต่ถ้าให้แนะนำเรื่องเปลี่ยนหัวเทียนของเครื่อง Turbo (+gas) ผมแนะนำว่า ให้เปลี่ยนไปใช้
    หัวเทียนที่มีความทนทานมากกว่าหัวเทียนธรรมดา เช่นใช้พวกที่ผลิตจาก Platinum หรือ Iridium
    จะมีอายุการใช้งานที่มากกว่าหัวเทียนธรรมดาทั่วไป และอาจจะเปลี่ยนไปใช้หัวเทียนเบอร์ที่ระบายความร้อน
    (หัวเทียนเย็น) heat range ดีกว่าเบอร์ 6 สัก 1-2 เบอร์ (เบอร์ 7) ด้วยก็ได้ครับ :eek:

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ลองดูเรื่องท่ออากาศทั้งหลายว่ารั่วหรือไม่ ท่อ vacumn ทั้งหลายด้วย ครับ

4. triple s

6
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ เดี๋ยวจะไปลองทำตามครับ

5. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมใช้เบอรื 6 เหมือนกัน เบาดับเหมือนกันด้วย มันต้องมีเทคนิค เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยดับแล้ว.......เริ่มมีเทคนิคขั้นสูง ฮิฮิฮิ

6. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
  7. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิ

8. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    ก่อนติดแก๊สเบาดับหรือเปล่าครับ

หรือว่าเป็นหลังจากที่ติดแก๊สครับ

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ของผม ติดแก๊ส ไม่เคยดับเลย อิอิ

10. triple s

6
    0
    0
    เปลี่ยนหัวเทียนตามคำแนะนำแล้วครับ อาการหายเรียบร้อยดี ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้