อยากเรียนซ่อมรถยนต์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย HK.yochi, 21 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    พี่น้อง ชาวNVครับ
    คือผมอยากเรียนซ่อมรถ (ระยะสั้น) มีใครพอจะทราบที่เรียนหรือระเบียบการ
    แบบเปิดสอนเฉพาะ เสาร์-อาทิตย์ อะไรประมาณเนี่ยอ่ะครับ
    รบกวนด้วยนะครับ

2. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
  3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
  4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    วิทยาลัยสารพัดช่างครับ ชม.ละ 1 บาท หลักสูตร 150 ชม.ครับ (ถ้าช่วงเย็น เวลา 17.00-20.00 ครับ)

5. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงานครับ หลักสูตรช่างยนต์มีเยอะมากทั้งเครื่องยนต์ ตัวถัง ติดตั้งแก้ส LPG และ NGV มีทั้งนั้นครับ แต่จะรับเป็นช่วง ๆ มีอยู่แทบทุกจังหวัด โดยเฉพาะจังหวัดใหญ่ ๆ จะมีวิชาให้เลือกเยอะแยะ ถ้าอยู่แถวชลบุรีก็เข้าไปดู http://www.tabunchon.com/ ได้เลยครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วไม่ไปเรียนมั่งเหรอพี่ป๊อกอิอิ

7. HK.yochi

95
    0
    6
    โอๆๆๆๆๆๆขอบคุณมากครับ......

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามนั้นเลย พัฒนาฝีมือแรงงาน...ไม่เกิน 3 เดือน

9. HK.yochi

95
    0
    6
    สอบถามมาแล้วครับ.....ก่อนอื่นต้องเรื่งดูแลเครื่องยนต์ขั้นพื้นฐานก่อนครับ
    แล้วถึงจะได้เรียนงานซ่อมครับ.....แต่ช่วงนี้ยังไม่เปิดครับ
    เค้าแนะนำให้ลงทะเบียนไว้ก่อนพอมีคนสมัครเรียนพอประมาณถึงจะเปิดสอนครับ
    อืมมมมมอดใจรอไปก่อน....ขอบคุณทุกๆๆท่านมากๆครับที่แนะนำ
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบ

10. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ไม่ทราบว่าอยู่จังหวัดอะไรครับ
    ถ้าอยู่ใกล้ จ.พระนครศรีอยุธยา เชิญได้ที่ วิทยาลัยสารพัดช่างพระนครศรีอยุธยา
    จะมีหลักสูตรพิเศษอยู่ครับ คนสองคนก็เปิดสอนได้ครับ

แต่ถ้าอยู่ใกล้จังหวัดสระบุรี กำลังจะเปิดสอนวิชาช่างเดินสายไฟเครื่องยนต์แก๊สโซลีนหัวฉีด (60 ชั่วโมง) รุ่นที่ 2 อยู่ครับ รับรุ่นละ 10 คน
    โดยมีรายละเอียดสอนเดินสายไฟ 4 รุ่น ครับ
    Toyota = 1JZ
    Nissan = SR20
    Mitsubishi = 4G93
    Honda = D15B Vtec

11. wavethesun

wavethesun Member Member

33
    1
    8
    ขอผมเรียนจากNVคันเก่าของผมครับสงสัยอะไรรื้ออย่างเดียวโชคดีที่ผมมีอู่ซี้ๆแรกๆเค้าไม่ว่างผมก็เลยรื้อเองอันไหนไม่สำเร็จก็ค่อยให้เค้าช่วยติดใจคราวนี้เคยรื้อถึงโคลงหลังๆเพื่อนมาให้ทำให้ก็เลยเริ่มฉลาดขึ้นเรื่อยๆครับ ได้ที่มาว่าอู่ช่างแม่งตามพี่ตี่ครับ

12. HK.yochi

95
    0
    6
    อยู่ ก.ท.ม. ครับขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้