ฝาสูบโก่ง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Neung@KaZa, 20 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Neung@KaZa

Neung@KaZa New Member Member

9
    0
    0
    เผอิญรถน้องชายตาโตปี96เครื่องvtecความร้อนขึ้นฝาสูปโก่ง เลยฝากมาขอคำแนะนำจากพี่ว่าควรจะซ่อมหรือเปลี่ยนฝาหรือมีวิธีอื่นๆช่วยชี้แนะด้วยครับขอบคุณมากครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องรื้อดูก่อนมั้งครับ ว่าโก่งมากน้อยแค่ไหน ถ้าไม่มาก ก็ปาด ก็ได้ครับ ถ้าโก่งจนสูบไม่กลม ก็ควรเปลี่ยนครับ

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ตามที่พี่กุ้งบอกครับ

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    P'War ตอบด่วนประสบการณ์ตรงล่าสุด

5. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    ถ้าปาดมาแล้ว ถ้าปาดมาไม่ดีไปปาดฝา อีกได้มั้ยครับ หรือว่าสุดๆได้ครั้งเดียว แล้วพวกปะเก็น ต้องเปลี่ยนมั้ยครับ
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ ครับ

6. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    สำคัญร้านที่ทำต้องมีความละเอียดในตัวงานด้วยนะครับ บางทีตอนประกอบกลับมักจะเจอปัญหาคือ
    1.ขันน๊อตไม่ได้ความแน่นตามมาตรฐาน หรือแน่นไม่เท่ากัน ตานี้รับรองรั่วกระจายครับน้ำมันเครื่องตามแก้กันบาน
    2.น๊อคเซนเซอร์ที่อยู่ด้านหลังเครื่องตอนจะประกอบถ้าช่างไม่ระวังจะไปโดนไอ้ตัวนี้หักได้
    อย่างอื่นผมไม่กล้าให้ข้อมูลกลัวผิด

7. ต้องดูว่าตัวปลอกของกระบอกสูบมันขยับขึ้นมาด้วยหรือป่าว
    หรือผิวของเสื้อสูบไม่เรียบก้อต้องเอามาปาดด้วย
    ง่ายๆคือปาดบน ปาดล่าง หาอู่ที่ละเอียดๆใช้ประแจปอนด์อะครับ
    ตอนประกอบนี่แหละสำคัญ!!!

ปล.ผิดพลาดประการใด ผู้รู้ควรชี้แนะ

8. G_EK

G_EK New Member Member

8
    0
    0
    รถผมฝาสูบโก่งเหมือนกันครับช่างบอกวซ่อมประมาณ6500บาทครับพอตกลงซ่อมช่างก็เลื้อฝาออกมาท่อนกลางก็พังปากขอบ
    ลูกสูบร้าวอีกช่างบอกซ่อมอีก6000บาทรวม12500บาทคิดไปคิดมาเลยจับB20Bปี99มาใส่แทนราคาแค่20000บาทรวมเพลา
    เพิ่มเงินอีกนิดดีกว่าได้เครื่องใหม่แรงด้วยวิ่งตั้ง220เนะ อยากประหยัดก็ติดแก๊สหัวฉีดครับ
    สนใจเครื่องB20B ก็ลองวิ่งมาดูที่เซียงกงวังน้อยครับมีเพียบ

9. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ช่วงนี้ฝาโก่งกันบ่อยครับ หมั่นตรวจเช็กกันด้วยนะครับ

10. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    เเนะนำ คับเปลี่ยนฝาดีกว่าคับ ใช้รุ่นไหนอยู่อ่ะคับ D16Y ป่ะคับ ไปเดินเซียงกงหาได้ไม่ยากคับ
    ไม่กี่พันหรอกคับ เปลี่ยนฝาเเล้วจบทุกอย่าง ปาดเเล้วจบยากคับ จุกจิกๆๆ จะตามมามาอีกเยอะ.......

11. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    +++

ซื้อใหม่ เชียงกง และหาอู่เชื่อถือได้ จบง่ายกว่า แน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้