ขอความช่วยเหลื่อเรื่องถังน้ำมันB11ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kag_za, 22 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    คือว่ารถผมว่างเครื่องga15ครับเเล้วใช้ติ๊กน้ำมันในถังครับ
    ปัญหาคือ เวลาน้ำมันน้อยกว่าครึ่งถังลงไปเวลาเรากลับรถเเรงๆเเล้วมันมีอาการกระตุกครับพอวิ่งตรงปกติยิ่งน้ำมันน้อยๆๆยิ่งมีอาการครับเเค่เรากระชากตอนออกตัวก้อเป็นครับใครมีวิธีเเก้ช่วยบอกด้วยนะครับขอบคุนล่วงหน้าครับ

2. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    เวลาออกตัวแรงๆ น้ำมันจะเองไปอยุ่ริมถัง ปั้มติ๊กเรยดูดเข้าไม่พอหรือป่าว ( ความคิดผมนะ ) แก้ไขโดยเติมน้ำมันเกินครึ่งไว้หรือ ทำถังA ( อันนี้ทำแล้วจะเหมือนรถแข่ง )อิอิ
    รอท่านอื่นครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตอนผมวาง พี่ติ่งทำหลุมในถังให้อ่ะครับ ไม่มีปัญหาเลย

4. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    ขอบคุนพี่ๆๆทั้งสองมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้