สอบถามการติดตั้งมาตรวัด Oil Temp ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 21 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คือเดิมผมติดตั้ง Oil press อยู่ตัวหนึ่งแล้ว แต่ต่อเข้าที่หลังปั๊มมันเครื่องเลยครับ ถอดสายเช็คปั๊มเดิมออก ซึ่งมันผิดวิธี ผมรู้ แต่ว่าวันนี้ผมจะไปสอย oil temp ครับ เลยอยากจะถามว่า

1. จะต่อเซ็นเซอร์ oil temp ตรงไหนครับ ต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้างครับ นอกจากตัวเซนเซอร์และของที่มีมาให้ในกล่อง
    2. ในส่วนของ oil press ที่ได้ติดตั้งไปก่อนหน้านี้แล้ว ผมอยากถอดเซนเซอร์ออก แล้วใส่ปลั๊กของเดิมติดรถกลับเข้าไปตรงหลังปั๊มน้ำมันเครื่องเดิม ที่ๆมันเคยอยู่ครับ ถ้าเอาออกมาแล้ว ตัวเซนเซอร์ของเกจจ์ oil press ที่เอาเอาออกมา จะต่อยังไงครับ ต้องซื้ออะไรมาต่อเพิ่มบ้างครับ

ปล. รถผมบี11 เดิมๆวิ่งบ้านๆ แซดบ้างนิดหน่อย ติดเกจจ์เอาไว้เน้นใช้งาน แต่ความเม่นยำสัก70%ก็โอครับ เพราะรถไม่ได้โมใส้ในอะไรเลย ผมก็เลยจัดออโต้เกจจ์ยกชุด ตอนนี้สอยมา 6 ตัวแล้วครับ รวมเจ้า oil temp ที่จะซื้อวันนี้ก็เป็น 7 ตัวพอดี ครบอาทิตย์เลย ฮ่า ๆ ๆ ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาอ่านและตอบคำถามครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อัพ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้