ขอถามเกี่ยวกับspeed sensor เครื่อง GA หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ta244, 22 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    คือ เกียร์ผมเป็น GA15 สปีดเซนเซอร์เป็นไฟฟ้า (ที่ปลั๊กมี 2ขั้ว)
    ถ้าผมเอาพวกRSM มาต่อดูความเร็วจากตัวนี้เลยได้มั๊ยครับ
    รถผมไม่มีกล่องECU (เครื่องคาร์บู) ถ้าได้แล้วจะเอาเส้นไหนดีครับ:D:D:D

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ปกติสัญญาณ sp จะดึงจากกล่องหรือหน้าปัทม์ รถเป็นสัญญาณไฟฟ้ามีค่าvoltอยู่ประมาณ 3- 5 volt สัญญาณจาก sp ตัวดังกล่าวน่าจะใช้ได้เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้