@ HONDAประสบปัญหา ไม่สามารถประกอบรถได้ ขอCANCELการจอง! @

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 30 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    หลังจากที่ได้ไปจองHONDA BRIOไปในงานMOTOR SHOWที่ผ่านมา ไม่กี่วันมานี้ได้รับการติดต่อจาก บ.ฮอนด้าว่าจะขอคืนค่าจอง เนื่องจากมีอะไหล่หลายชิ้นที่ใช้ในการประกอบไม่สามารถจัดส่งมาได้จากประเทศญี่ปุ่น ทำให้ไม่สามารถประกอบBRIO และรุ่นอื่นๆได้ บ.จึงไม่สามารถกำหนดวันจัดส่งรถได้ตามกำหนดจึงขอคืนเงินจองก่อน อย่างไม่มีกำหนด :sad::sad::cry:

พอดีน้าไปจองมาร์ชไว้แต่เกิดเปลี่ยนใจอยากได้บริโอ แต่ต้องการใช้รถ ถ้าได้มาร์ชก่อนคงต้องเอา หากท่านใดจองไว้แล้วเกิดเปลี่ยนใจต้องการขายใบจอง หรือมีวิธีได้รถเร็วๆ(ซึ่งคงยาก) แนะนำทีครับ ^^

[video=youtube;WznPLPOqJEo]http://www.youtube.com/watch?v=WznPLPOqJEo[/video]​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 เมษายน 2011
  2. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    มาชขับดีนะครับ เอาไว้ใช้งานเป็นเพื่อนผมเถอะ
    ขับตจว 150-170 ยัง 15.5 กม/ล เลยครับ
    ประหยัดมาก ๆๆ คับพี่ดุ๊ก ^^

3. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    March K13 ถ้าไม่ใช่ตัว Sport Version อาจจะต้องรอซักพักครับ ยอดจองเยอะ

ส่วน Brio รับรถเร็วสุดคงเดือนมิถุนายนครับ

ตอนแรกผมเองก็รอ Brio ครับ จะดูว่ามัน Work กว่า March มั๊ย แต่ผมมันสาวกนิสสัน

ตอนนี้ถอย March มาเรียบร้อยแล้วครับ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    น่านหละครับ เผื่อว่ามีใครจองแล้วเกิดเปลี่ยนใจอยากขายใบจองจัดมาได้เลยครับ ^^

5. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เอาใจช่วย สีขาวนะ

แล้วจะหาล้อหล่อๆๆไว้ให้

6. DUKE_68

6,189
    129
    63
    อันนี้รถน้าครับ จัดไว้ให้GE ผมดีกว่าครับ อิ อิ ^^

7. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    honda น่าจะมีของเล่นมากกว่าครับ

8. ac_comm

ac_comm New Member Member

1
    0
    0
    ขายใบจอง brio สีขาว ตัวท็อป 5000 บาท
    ได้รถล็อตแรก เดือนพฤษภาคม
    ศูนย์ honda พระราม5
    สนใจ ติดต่อ 089-1269683

9. BallMania

BallMania Guest

0
    0
    0
    ขายใบจอง brio ครับ

ขายใบจอง Honda Brio ตัว top สีขาว ศูนย์ตลาดไท รับรถล็อตเเรกพ.ค. คิวที่ 24 จองมา 5000 ขายเพียง 3000 เท่าน้ัน สนใจติดต่อที่เบอร์ 089-4949418 ครับ โทรได้ตลอดครับ

10. DUKE_68

6,189
    129
    63
    สำหรับผม จองไปแล้วครับ ไปจองในมอเตอร์โชว์ ได่ของแถมเป็นกรอบทะเบียน 1 คู่ และ ดอกเบี้ย 2.45% สำหรับการผ่อน 1 ปี!!!??? T..T

แต่ถ้าใครอยากหา หากันต่อได้ครับ ^^

11. DUKE_68

6,189
    129
    63
    หลังจากที่ได้ไปจองHONDA BRIOไปในงานMOTOR SHOWที่ผ่านมา ไม่กี่วันมานี้ได้รับการติดต่อจาก บ.ฮอนด้าว่าจะขอคืนค่าจอง เนื่องจากมีอะไหล่หลายชิ้นที่ใช้ในการประกอบไม่สามารถจัดส่งมาได้จากประเทศญี่ปุ่น ทำให้ไม่สามารถประกอบBRIO และรุ่นอื่นๆได้ บ.จึงไม่สามารถกำหนดวันจัดส่งรถได้ตามกำหนดจึงขอคืนเงินจองก่อน อย่างไม่มีกำหนด :sad::sad::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 เมษายน 2011
  12. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ใจเย็นๆนะพี่ ก็อย่างที่บอก :cool::cool::cool::cool:

13. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ลักษณะหาเพื่อนนะเนี่ย(แซวเล่นนะครับ)
    น่าจะเกี่ยวกับช่วงนี้ที่ญี่ปุ่นประสบปัญหาหนักอ่ะครับ แผ่นดินไหวไม่เว้นเลย น่าเห็นใจมากๆ

14. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    รถขาดทุกยี่ห้อครับ

15. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ตอนนี้ฮอนด้า เหลือไม่กี่รุ่นเองครับ สมองกลจากญี่ปุ่นขาดตลาด เเต่โชคดีเซลล์บอกว่ามีคนจองไว้เเล้วขอยกเลิกผมเลยส้มหล่นได้รถสิ้นเดือนนี้เลย สีขาวด้วย เเต่ดูรถเเล้วก็ ok ครับ ล๊อตใหม่

16. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    งานเข้าเลยเนอะ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้