มีใครใช้เกียร์ auto เเล้วใส่จอไมล์ Type R บ้างมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 23 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    มีใครใช้เกียร์ auto เเล้วใส่จอไมล์ Type R บ้างมั้ยครับ
    มันจะดูเเปลกมั้ยครับ เเล้วไฟบอกเกียร์ จะทำไงครับ หมายถึงไม่ต้องต่อหรือไงคับ
    เเนะนำหน่อย ใครมีรูปขอดูด้วยครับ

2. SPEED R

473
    4
    0
    ไม่มีคัยใช้เลยหรือคับ....

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:09:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:09:01 ----------

อยากเห็น คับ มีรูปยิ่งดี

3. SPEED R

473
    4
    0
    สรุปไม่มีคัยใช้ AUTO เเล้วใช้ จอไมล์Type R เลย อดดูเลย กำลังหา ไอเดียเลย ....เเป่วๆๆๆๆ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ส่วนใหญ่ที่เห็นจะเป็นพวก virs มากกว่าน่ะ จะใส่ type R ก็ใส่ได้ (คิดว่าได้ แต่ไม่ชัวร์นะ) แต่ไม่มีไฟบอกต่ำแหน่งเกียร์น่ะ
    มันเปลี่ยนค่อนข้างง่ายน่ะ ลองให้ร้านเขาใส่ให้สิครับแล้วลองวิ่งดู

5. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    มีคนใส่ครับ แต่เค้าอยู่ welovecivic -*-

6. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณที่เเนะนำครับ อยากเห็นรูปอ่ะคับ

7. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ผ่านๆตาที่ Welove เช่นกันครับ

8. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ขอณุณาติเจ้าของภาพครับ
    เห็นแว็บๆที่นั้นเหมือนกัน

9. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ไมล์หล่อแบบ Type-r ได้ แต่จะใส่ถุงครอบเกียร์แบบแมนวล ไม่ได้ เพราะอาจจะงงเวลาเข้าเกียร์นิดนึง

10. SPEED R

473
    4
    0
    สวยครับ งานเข้าผมอีกเเล้ว อยากใส่ๆๆ เเต่กำลังคิดว่าจะทำกล่องย้ายไฟบอกตำเเหน่งเกียร์ออกมาด้านนอกได้ไหม
    จริงๆผมว่าติด gear position ของ PIVOT มาก็จะรู้ตำเเหน่งเกียร์ อย่างนี้ต้องจัดด่วน เเล้วครับ
    ขอเซ็ทงบก่อน เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ชมบ้างครับ ขอบคุณสำหรับ คุณCANNIVA ครับ

11. SPEED R

473
    4
    0
    ตอนนี้ไมล์ Type R เค้าเล่นกันเท่าไหร่คับ ผมอยากจัดมาก เเต่ GEAR POSITION PIVOT นี่ผมยังไม่เเน่ใจการทำงาน ว่ามันจะโชว์
    N , R , P ได้หรือปล่าว ถ้าได้ต้องจัดให้ได้ เพื่อความสุด ถึง AUTO เเต่ใจรัก Type R คับ ในรถเนี่ยจัดType Rไปหลายเเระ จากินเเกลบเเล้วคราบบบ....
    เเบบว่ารัก EK มากอ่ะคับ

12. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ปกติเกียร์ position มันจะบอกเกียร์ 1 ,2 ,3 ,4 , 5 ใช่ป่าวหว่า มันคงไม่บอก N P R หรอกครับ

ถ้าใจรักจิง ๆ ก็ต้องยอมครับ แต่ถ้าอยากให้มีตำแหน่งเกียร์ ก็คงต้องหันไปเล่นพวก ViRS อ่ะครับ

13. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณครับที่เเนะนำ เดี๋ยวหาข้อมูลใน net ก่อน กลัวสับเกียร์ผิดคับ เดี๋ยวงานเข้า
    ไอ้ครั้นจะก้มลงดูที่เกียร์ตลอดคงไม่ไหว คงต้องเช็คข้อมูลให้ดี หรือถ้าให้ชัวร์ ก่อนติดต้องดูก่อนว่าใช้ได้หรือไม่ ถ้าได้ล่ะก็
    เจอกัน จอไมล์ Type R หุหุ.......

14. SPEED R

473
    4
    0
    ไม่สนเเล้วคับ จัดไปเเล้ว จอไมล์ Type R EK9 สภาพเเบบเทพๆ เลย เเถมราคาไม่เเรง สวยกว่าไมล์เดิมเยอะ อิอิ....

15. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    เอารูปมาให้ชมบ้างสิครับ

16. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ใส่ที่มีบอกต่ำแหน่งเกียร์เถอะครับ ถ้าออโต้ อ่ะ

ถ้าอย่างเล่น จอไมล์ Type R EK9 ก็ เล่นเกียร์ ธรรมดาไปเลย

ยังงี้มันวุ้นวายไปหมด มันยังไม่จำเป็นหรอกครับผม ไว้ทำทีเดียวดีกว่า

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:03:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:03:03 ----------

ใส่ที่มีบอกต่ำแหน่งเกียร์เถอะครับ ถ้าออโต้ อ่ะ

ถ้าอย่างเล่น จอไมล์ Type R EK9 ก็ เล่นเกียร์ ธรรมดาไปเลย

ยังงี้มันวุ้นวายไปหมด มันยังไม่จำเป็นหรอกครับผม ไว้ทำทีเดียวดีกว่า

17. SPEED R

473
    4
    0
    เดี๋ยวถ่ายมาให้ดูครับ ส่วนเรื่องตำเเหน่งการเข้าเกียร์ ไม่มีปัญหาครับ
    มันก็เหมือนเกียร์ธรรมดาคับ ที่ใช้ความรู้สึกในการควบคุม
    ตอนเเรกก็คิดอยู่เหมือนกัน ว่าจาเเปลกๆมั้ย เเต่พอใส่เเล้วก็ปกติคับ
    รถราคาเป็นล้านๆบาท บางรุ่นก็ไม่มี ไฟบอกเกียร์ c -class ของเพื่อนผมยังไม่มีเลย

18. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ผมอะ เกียร์ธรรมดา แต่มะมีงบอะดิ ปวดหัวเรื่องคลัชอยู่ มีแต่ของเทพๆๆอะ ตามไม่ทันละ อิอิ

19. SPEED R

473
    4
    0
    หวัดดีคุณเเมน ลองหา คลัชทองเเดง OS ดูซิคับ ราคาไม่น่าเเรงมาก น๊า.....
    ไว้เจอคลัทช์ เเต่งที่ไหนราคาไม่เเรงมาก เดี๋ยวโทรไปบอกเน้อ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้