ถังหม้อน้ำรั่วครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย t2top, 20 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. t2top

t2top Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ รถผม bluebird ปี 91 มีปัญหาเรื่องฝาถังหม้อน้ำรั่ว (มีจุดรั่วที่ตัวถังหม้อน้ำด้วย แต่ไม่ใหญ่มากเท่ากับตรงที่ฝา) ขับแต่ละที ต้องเปิดกระจกครับ เพราะความร้อนขึ้นสูงมาก ผมอยู่ขอนแก่น หาอะไหล่ยากมาก ไปอู่ไหนก็ไม่มีเจ้าถังนี้ให้เปลี่ยนเลย T__T อยากทราบว่ามีใครพอจะแนะนำได้มั้งครับ

ขอบคุณครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    ยังงง งง กับศัพย์ที่เรียกนะครับ เดาว่า มี 2 กรณี
    1. หม้อน้ำรั่ว ตรงฝา กับ ตรงครีบระบายความร้อน ถ้าเป็นตรงนี้ หาร้านซ่อมหม้อน้ำเลยครับ
    เค้าจะอุด หรือเค้าจะเปลี่ยนหม้อน้ำให้ใหม่ ก็ขึ้นกับความใหญ่ของที่รั่วครับ

2. ที่ถังพักน้ำระบายออกจากหม้อน้ำ ถ้าอันนี้รั่ว ก็หาซื้ออะไหล่ถังพักน้ำอื่นๆ ที่ขนาดใกล้เคียงกันมาใส่ก็ได้ครับ

แต่นะ ผมเดาว่า เป็นข้อ 1 มากกว่า...........

อิอิ
    :eek:

3. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ถามเพิ่มนะครับ .... ที่ว่าต้องเปิดกระจกเนี่ย เพราะถ้าเปิดแอร์ขับ ความร้อนขึ้นสูงใช่หรือไม่ ถ้าไม้เปิดแอร์จะขับได้ปกติ....... อาการเร่งไม่ค่อยขึ้นด้วยหรือไม่ .....เครื่อง CA20 หรือไม่........ เครื่องเคยฮีทมาแล้วหรือไม่.........

ที่ถามรถผมเคยตอนเป็นCA20 เครื่องเคยฮีท แต่ไม่น๊อก รู้ตัวก่อน เลยจอดดับเครื่องไว้ หลังจากนั้นมา ก้อจะเป็นอาการที่ว่าคือ ขับรถต้องไม่เปิดแอร์ ไม่เช่นนั้นความร้อนขึ้นสูงมาก แล้วรู้สึกว่าเร่งไม่ค่อยขึ้น อืดๆ เริ่มกินน้ำมันมากขึ้น เคยสงสัยวาลว์น้ำ ( ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า ) แต่หลังจากนั้นไม่นาน ขับเข้ากรุงเทพฯ เครื่องดังกล่าวก็ลาโลกครับ....... ไม่รู้ว่าเหมือนกันมั้ยนะครับ

4. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
  5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้