ขอข้อมูลหน่อยคับ เอากันชนเดิมไปลบคิ้ว กับซื้อกันชนที่ลบมาแล้วไหน คุ้มกว่ากันคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย UT Sense, 15 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. UT Sense

UT Sense New Member Member

21
    0
    0
    คือยังไงก้ต้องทำสีใช่ป่ะคับ ถ้าเราเอาลบแล้ว ต้องทำสีทั้งกันชนเรยป่ะคับ แต่ถ้าซื้อที่เค้าลบมาแล้ว ก้ต้องทำสีใหม่หมด อันไหนมันจะคุ้มกว่ากันคับ

กำลังปวดหัวเลือกไม่ถูกอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับผมมม

เห็นขายในเวป กันชนลบคิ้วแล้ว+ลิ้นไทปอาร์+กันชนหลัง 3500 แต่ก้ต้องไปทำสีใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยจ้า

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    คงหมายถึงผมแน่เลยครับ ก็ถ้าแนะนำหาที่ลบได้ราคาไม่แพงก็เอากันชนเดิมไปลบแล้วลองคำนวณดูก็ได้ครับ ว่าแบบไหนถูกกว่า ก็เลือกแบบนั้นน่ะครับ
    บางท่านเขาซื้อกับผมเพราะขึ้เกียจไปหาของ แล้วก็หาที่ลบคิ้วอีก หรือบางทีกันชนเขาเก่าแล้ว ทำสีมาหลายรอบก็เลยอย่างเปลี่ยนแล้วก็ลบคิ้วไปเลย
    แล้วอีกอย่างอู่ที่เขาทำสีอาจจะไม่มั่นใจที่จะทำให้น่ะครับ ก็เลยจัดไปทีเดียวก็ง่ายหน่อยครับ แต่คงต้องขายของเดิมเองน่ะครับ
    ลองท่านอื่นๆ แนะนำที่ลบให้ดูก็ได้ครับ อาจจะไม่แพงครับผม

3. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    กันชนหน้า1000-1500 กันชนหลัง1000-1500 (lev)(แต่ที่เค้าขายเป็นของไทยน่าจะถูกกว่า) ลบคิ้วเชื่อมพลาสติก 500-700 ลิ้นหน้า 1000-1500
    เท่าที่หาของทำมานะคับ แต่ตอนที่ทำไม่มีคนมาขายทั้งชุดแบบนี้...(T_T)

4. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    แล้วแต่ความสะดวกของเจ้าของครับ เอากันชนเก่าไปลบก็ต้องจอดรถหรือขับไปทั้งทีม่ายมีกันชนหน้า( อาจโดนคุณตำรวจโบกได้)
    เอากันชนลบคิ้วแล้วมาทำสีที่อู่ เสร็จเมื่อไหร่ค่อยขับรถไปเปลี่ยนก็สะดวกดีของเก่าเป็นอะไหล่ได้ครับ ... สุดท้ายขึ้นกับความสะดวกและสบายใจครับ
    :)

5. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เป็นผมราคาต่างกันไม่กี่ร้อย ได้อันใหม่มา อันเก่าเก็บไว้สำรอง หรือขายก็แล้วแต่สะดวกคับ :D:D:D

6. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    เอาของเดิมไปทำ ลบคิ้ว+ค่าทำสี หน้าหลังประมาณ 3000-3500 หรืออาจถึง 4000 ราคาแล้วอู่ครับ ปกติราคาทำสีกันชนก็ ชิ้นละ 2000 อยู่แล้ว

แต่เป็นผม ซื้อที่เค้าขาย3500 แล้วมาทำสี3500 ของเดิมที่เหลือขายได้ครับ หน้า 1000 หลัง 1000 แถมลิ้นหน้าอีก คุ้มกว่าครับ

7. UT Sense

UT Sense New Member Member

21
    0
    0
    สั่งแล้วคับพี่น้อง แต่ตอนนี้ลิ้นหมด เค้าจะไปหาให้ 2 3 วัน อิอิใช่ไม๊คับ คุณ RTNET

8. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ไม่เเน่ใจ นะคับ ตัว 96 ในพี่ยุ่นมันมีเเบบ ที่ไม่มีคิ้วเลยก็มีนิคับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ
    ลองเดินเซียงกง น่าจะมีคับ ดีกว่ากันเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้