เสียงกึกๆ เวลาลงหลุมหรือเจอลูกระนาด มากจากไหนได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 21 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    จากความรู้สึกตอนขับน่าจะมาจาก ระบบบังคับเลี้ยวอะครับ แรกพวงมาลัยนี่ลูกหมาก มีข้างนอกอย่างเดียวรึเปล่า หรือมึด้านในด้วยอะครับ แล้วถ้าลูกหมากด้านนอกมันยังแน่นอยู่ ข้างในแร็กมันมีอะไรที่หลวมได้บ้างครับ แล้วเปลี่ยนได้มั้ย หรือต้องยกแร๊กมือสองมาใส่ดีกว่าครับ ตอนนี้ขับเหมือนควบคุมไม่ค่อยดี เสียวๆ ครับ พอดีว่ายกรถถอดล้อดูคร่าวๆ แล้วนะครับ มันหลวมตอนโยกดุมไปทางซ้ายขวา นิดๆ แต่โยกบนล่าง แน่นดีครับ มีรู้สึกทั้งล้อซ้ายและขวาเลยครับ
    ขอบคุณครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    มีทั้งหมดสี่ตัว
    ด้านในเรียกลูกหมากแร็คหรือไม้ตีกลอง
    ด้านนอกเรียกลูกหมากคันชัก

3. แมน ACC

แมน ACC New Member Member

11
    0
    0
    ถ้าวิ่งไม่ได้เลี้ยวลูกหมากกันโครงก็ดังได้ถ้าหลวม เปลี่ยนเป็นชุดทั้งหมดที่เดียวเลยก็ดีนะครับ

4. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    อาการเดียวกันเลย ผมคาดว่าน่าจะเป็นที่ลูกหมากบางตัว หรือไม่ก็บูทยาง ต่างๆ ถ้ามันขาด
    เวลาลงหลุมมันก็จะดังกึกๆ ได้เหมือนกัน นี่กำลังจะไปเช็ค เเล้วก็ทำที่ FIRST TEST SERVICE เเถว โชคชัย4
    ที่นั่นดีอย่างคับ เค้ามีเครื่องอัดลูกหมากเอง ทำให้ ประหยัดงบไปได้เยอะ คงต้องเตรียมงบพอควรเพราะ กะทำให้จบเลย
    น่าจะเป็นเดือนหน้า อิอิ .....เดี๋ยวเซ็ทงบก่อน

5. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ของผมมีเสียงตอนขึ้น-ลงลูกระนาด สรุปเป็นที่ลูกหมากครับ เปลี่ยนแล้วเงียบเลย

6. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ลูกหมาก แรก ตัวนอกกับตัวใน ราคาเท่าไรบ้างครับ จะได้เก็บตังถูก ขอบคุณครับ

7. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
  8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลูกหมากกันโครงก็มีสิทเป็นไปได้ครับ

9. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    +++Repair+++

ระวังมันลาม นะครับเช็ค ลูกหมากต่างๆ แล้วก็เช็ค ลูกปืนล้อด้วย เอาซะทีเดียวเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้