ความร้อนขึ้นคับ.......(ตัวร้อน.......555+)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P.narongchai, 19 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.narongchai

P.narongchai New Member Member

24
    2
    0
    ขับกลับบ้านที่ต่างจังหวัด ขับปรกติ 90 กม./ชม ก็ไม่ขึ้นเกินครึ่งเกย์ แต่เวลาเร่งแซง กลับเริ่มขึ้นเลยครึ่งและทำท่าว่าขึ้นไปเรื่อยๆ พอลดความเร็วลงมาตรวัดความร้อนก็แสดงค่าลดลงตาม เปลี่ยนวาล์วน้ำแล้วก็ไม่หาย สาเหตุเกิดจากไรคับพี่คนไหนเคยเจอปัญหานี้บาง D16Y8 คับ....ช่วยด้วย ขอบคุณครับ

2. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ลองล้างหม้อน้ำดูยังครับ..อาจจะอุดตันระบายไม่ทันที่รอบสูง
    พัดลมทำงานหรือเปล่าครับ รองจอดเดินเปาดูก็ด้

3. P.narongchai

P.narongchai New Member Member

24
    2
    0
    ทำงานคับพัดลม.....ตามปรกติกลัวว่าปั้มน้ำจะเริ่มไปแล้วหน่ะคับ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    หม้อน้ำน่าจะตันแล้วละครับ

5. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ลองล้างหม้อน้ำดูครับหรือเพิ่มช่องหม้อน้ำครับ
    อาจจะระบายความร้อนไม่ทันครับ

6. mike_2005

mike_2005 New Member Member

9
    0
    0
    รถอะไรครับ

7. mike_2005

mike_2005 New Member Member

9
    0
    0
    ผมเคยขับรถ Honda CRV จากกรุงเทพ ไป ฐานทัพเรือสัตหีบ ถ้าขับไม่เร็ว ความร้อนจะปรกติ แต่ พอเหยีลคันเร่งความเร็วสูงเข็มความร้อนจะขึ้นตามความเร็ว พอผ่อนคันเร่ง ความเร็วช้าลง เข็มความร้อนจะลงมาตามความเร็วใช่หรือไม่

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อาการเหมือนหม้อน้ำตันเลยอ่ะครับ

9. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ล้างหม้อน้ำลองดูครับ น่าจะตันแล้วล่ะ

10. P.narongchai

24
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆ....ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละคับ....ต้องลองทำไปล้างหม้อน้ำดู ๑ mike_2005 รถผม Ek 2000 lev. คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้