หลอดไฟในสวิทช์และหน้าปัทม์ใช้แบบไหน หน้าตายังไงครับ??

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย นายใหม่, 25 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    หลอดไฟในสวิทช์ต่างๆแถวๆหน้าปัทม์ เช่น สวิทช์ไล่ฝ้ากระจกหลัง Cruise Control ไฟส่องกบและตัดหมอกหลัง มันหายไปคาดว่าคงมาจากอายุขัยที่ยาวนาน เลยอยากจะเปลี่ยนซะหน่อยเพราะไม่งั้นกลางคืนมันดูมืดๆไม่แพรวพราว แต่........ มันใช้หลอดแบบไหนครับ จะได้ไปหาซื้อมาเตรียมไว้ก่อน รวมถึงหลอดไฟในหน้าปัทม์ด้วยเพราะไหนๆจะรื้อๆถอดๆแล้วจะได้จัดการซะทีเดียว (ต้องใช้รถทุกวัน รื้อค้างไว้ไม่ได้)

ใครมีรูปและแนะนำแหล่งหาซื้อได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

: )

2. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    หลอดไปหลอดประมาณ 40 บาทหาได้ตามร้านอะไหล่รถทั่วไปครับ (มือ 2 ก็ 10-20 บาทแล้วครับ )

ผมซื้อที่ร้านบางไผ่ หน้าเซียร์รังสิต

ตามไปดูรูปวิธีถอดได้ครับ
    http://www.ramintra.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=374#374

3. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    ลืมบอกไป หลอดไฟในหน้าปัด ใช้คนละอย่างกัน อันนี้ 10บาท

4. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    อ่า... ขอบคุณมากครับ ชัดเจน

: )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้