มีเสียงดังขึ้น หลังรถลุยน้ำมา ช่วงฝนตกหนักเมื่อวันพุธ ที่ผ่านมา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mr_tor, 24 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    มีเสียงดังขึ้น หลังรถลุยน้ำมา ช่วงฝนตกหนักเมื่อวันพุธ ที่ผ่านมา
    ฟังจากเสียงมันดัง วี๊ด ๆ มาจาก ไดร์ชาร์จ หรือ สายพาน หน้าเครื่อง ไม่ได้เปลี่ยนนานแล้ว
    หรือจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ
    ใครเคยเป็นบ้างบอกหน่อยครับ

อยู่แถวลาดพร้าว วังหิน มีร้านซ่อมดีๆ แนะนำหน่อยครับ ราคาเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะลูกปืนอะไรสักอย่างอ่ะครับ ต้องลองฟังดู

3. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ตามข้างบนเลย ลูกปืน ลูกลอก เป็นไปได้ ผมเคยดังที่ลูกรอกตัวปรับตั้งสายพานแอร์ ผมปล่อยไว้ไม่นานเท่าไหรล่อซะสายพานแอร์ขาดเลย ลองดูครับ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ส่วนมากลุยน้ำมาที่เห็นเป็นบ่อยๆจะเป็นเรื่องเบรคอะครับ มีฝุ่นเข้าไปอะไรประมาณนี้ แต่เคสนี้คงไม่ใช่

5. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ผมฟังเสียงแล้ว น่าจะเป็นที่ ลูกรอก ตัวตั้งสายพาน สงสัย ลูกปืน ไปแล้วปลี่ยน ลูกปืนเท่าไหร่ครับ
    กะว่าจะเปลี่ยน สายพาน 3 เส้น หน้าไปด้วยเลย

6. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    เปลี่ยนลูกรอกซื้อจากศูนย์ 700 กว่าบาท แต่ผมว่าไม่ต้องก็ได้ ถอดลูกรอกออกมาเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนก็ได้ เบอร์ผมจำไม่ได้แน่ชัด 62- - อะไรซักอย่างนี้แหละ
    สายพาน 3 เส้น ไม่ถึงพันครับ

7. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    ลูกสูบเบรกครับ เปลี่ยนมาปีที่แล้ว
    ช่างบอกลุยน้ำแล้วส่วนใหญ่จะเป็นทุกคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้