(ถาม) กรณีวิ่งข้าม ตจว. ไกล ๆ จำเป็นหรือป่าว เวลาหยุด ต้องจอดติดเครื่องไว้สักพัก ก่อนจะดับเครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NT.SHOP, 19 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    อยากทราบว่า เวลาวิ่งรถไกล ๆ แล้ว จอด ต้องรอสักพักก่อนหรือป่าว อะครับ ก่อนจะดับ เครื่อง (N/A) นะครับ
    แต่ถ้าเป็น เครื่อง เทอร์โบ ต้องรอสักพัก ก่อนถึงดับ อะครับ

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ไม่รู้ครับว่าจำเป็นป่าวแต่ผมจะติดให้เดินเบาซักพักแล้วค่อยดับครับ ให้เครื่องมันวอร์มดาว

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ถ้าขับเร็วๆนานๆมา ผมทำทุกครั้งครับ

4. NT.SHOP

523
    1
    0
    ขอบคุณครับครับ สำหรับคำตอบ ผมก็วอร์มสักพักนุง ถึงจะดับ
    ยกเว้น เวลาปวดฉี่มาก ๆ ไม่ได้ วอร์ม ทนไม่ไหวต้องไป ฉี่ก่อน อย่างนี้ต้อง ติด เทอร์โบทามเมอร์ ใช่ป่าว ครับ อิอิ

5. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    warm down เหมือนกันครับ ให้พัดลมทำงานสัก 2-3 รอบก่อนดับครับ

6. NT.SHOP

523
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับ ข้อมูล ครับปม ....

7. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ผมว่าก็เหมือกับคนเราออกกำลังกายนี่แหละครับ ก่อนออกกำลังกายก็ต้องมี warm up ออกกำลังกายเสร็จ ก็ต้องมี warm down อ่ะครับ ;););););)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้