ถามเรื่องเบรค

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Pp., 22 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    พอดีจะอัพระบบเบรค เลยอยากขอคำแนะนำหน่อย คือ
    ชุดเบรคหน้าของ supra สามารถนำมาเปลี่ยนใส่ได้เลยรึป่าว หรือต้องแปลงขายึด
    แล้วของด้านหลัง ใช้ของอะไรได้บ้าง โดยที่ยังใช้เบรคมือได้อยู่
    ปัจจุบันเปลี่ยนเป็นผ้าเบรคแต่ง และจานแต่งเซาะร่อง(แต่ขนาดเท่าเดิม)
    หรือต้องหาของตรงรุ่นเท่านั้น ....เบิกใหม่แพงมากและหายาก:):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2011
  2. ด้านหน้า เอามาแต่จานคาลิบเปอร์ไม่ได้ครับ ต้องยกมาทั้งดุมคอม้าเลย ถึงจะใส่ได้โดยแปลงนิดเดียว เค้าว่ากันอย่างนั้นนะ

แต่ความเห็นส่วนตัว ผมว่าไปทำที่ runstop ดีกว่า คาลิบเปอร์ก็เลือกเอาเลย งบเยอะก็ brembo งบน้อยลงมาก็มองเป็นพวก sky หรือ aristo ก็ได้ แล้วซื้อจานสองชิ้นที่เค้า ประมาณเกือบ 2 หมื่น เค้าจะจะทำอะแด็บเตอร์ให้ฟรีครับ

ล่าสุดเห็นน้องกราฟ เอา MR2 ไปทำมา คาลิบเปอร์ Brembo + จาน 330 มิล พร้อมใส่ จบมา 4 หมื่นกว่าบาท

ส่วนด้านหลังที่นี่เค้าก็รับทำครับ เบรคมือใช้ได้เหมือนเดิม แต่ถ้าจะเอาแบบลูกทุ่งหน่อยก็แปลงของ sky ใส่เอา

http://www.siamspeed.com/index.php/topic,44761.0.html

3. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0

ขอบคุณครับ ..แบบนี้แหละครับที่ต้องการ ดูแล้วงานเนียน มีมาตรฐานดี

4. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ผมทำbrembo4pot คาลิบเปอร์ จานสองชิ้น ฮับมิเนียม แปลงขา จบไป สามหมื่นกว่าบาท
    เบรคดีขึ้นเยอะ หยุดเป็นหยุด จากเดิมที่ใช้ของ supra ส่วนคู่หลัง จานแต่ง+ผ้าซิ่งก้อพอแล้วครับ
    ไม่ต้องแปลงให้ยุ่ง

5. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    น่าสนใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้