ช่วยด้วยสัญญานกันขโมยค้าง สตาร์ทรถไม่ได้

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย manixstreet, 13 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. manixstreet

manixstreet New Member Member

47
    0
    0
    รถ rover 623 สัญญานกันขโมยค้าง ใช้รีโมทเปิด ล็อคไม่ได้ ใช้กุญแจไข ประตูฝั่งคนขับขึ้นบานเดียว
    central lock ไม่ทำงาน ทำให้ไม่สามารถสตาทเรื่องได้ กล่องมันตัด มันคิดว่าเรางัดประตูเข้ามา
    เรียกช่าง ร้านรีโมทแถวบางแสนมาดูหากล่องสัญญานกันขโมยไม่เจอ พี่ๆท่านไดทราบว่ากล่องมันอยู่ตรงไหน
    หน้าตายังไง สีอะไร ช่วยบอกทีครับ ผมไม่อยากติดอยู่บางแสน
    ช่างบอกว่าถ้าเจอกล่องก็ปลดสัญญานได้
    โทรมาก็ได้ครับ 0819146835 หรือ post ไว้
    ขอบคุณมากๆๆครับ

2. manixstreet

47
    0
    0
    ไม่มมีใครทราบเลยหรอครับ
    ผมไม่ใช่มิตฉาชีพนะครับไม่ต้องกลัว
    รถของผมจริงๆ ใช้ rover 623 สีดำนะครับ
    ผมอยู่แถวบางนานะครับ เคย โพสถามเรื่องร้านล้างแอร์แถวๆบางนา
    และก็เคยโทรไปขอคำปรึกษาน้อง เบนซ์ นะครับ

3. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ถ้าหายแล้ว Postแจ้งด้วย

4. manixstreet

47
    0
    0
    หายแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าใครโทรมาบอกวิธี ใช่ท่าน ที่หนึ่งหรือป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

5. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ไม่เป็นไร ช่วยๆกันพี่น้องกันทั้งนั้น

6. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    สรุปเกิดจากอะไรหรอคับ อยากรู้สาเหตุ แล้วแก้ยังไงหรอคับ

7. thekopteam

thekopteam New Member Member

6
    0
    0
    อาการนี้ก็เคยเป็นครับ หายโดยใช้รหัสที่ให้มากับสมุดคู่มือรถ ใส่รหัสโดยการบิดกุญแจที่ประตูตามเลข

ว่าแต่ แก้ไขอาการเดียวกันเปล่า และมันเกิดจะอะไรพอจะทราบหรือเปล่าครับ

8. manixstreet

47
    0
    0
    ผมคาดว่าสัญญานกันขโมยมันคงเสื่อมนะครับ พอรีโมท กดไม่ได้ใช้กุญแจไข มันเหมือนว่ารถโดนงัด (ในกรณีที่ไขแล้วไม่ขึ้นทุกบานจะสตาทไม่ติด )
    ก็ต้องไขจนขึ้นทุกบานมันจึงจะสตาร์ติด
    และอีกวิธีคือลองไปไขฝั้งคนนั้งด้วยถ้าไขแล้วขึ้นทุกบาน หมายถึง central lock ทำงานก็จะสตาทติดเช่นกันครับ

ผมก็ยังไม่ทราบสาเหตุและวิธีแก้ไขที่ แน่นอน ทำได้แค่แก้ขัดนะครับ ถ้าวันไหน central lock ไม่ทำงานจริงๆ งานเข้าแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้