ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนในกรุ๊ฟนี้ที่อยู่ จ.ภูเก็ต หน่อยครับ ด่วน.

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 9 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    D16Y8 ปี 96 ครับ ตอนนี้ผมมีปัญหาว่า เกิดอากการน้ำดันครับ มีฟองปุดๆในถังพักน้ำ ตอนแรกคิดว่าน่าจะเกิดจากวาล์วน้ำหรือหม้อน้ำมีปัญหาครับ เลยให้ช่างร้านหม้อน้ำที่นี่ดูให้ เค้าบอกว่าอาการนี้ ปะเก็นฝาสูบแตกแน่ๆ พี่เค้าว่ารถดมแก๊สเป็นแบบนี้ทุกคัน ช่างอาจจูนแก๊สบางไป (จูนเองไม่เป็น) เลยทำให้ความร้อนสะสมจนปะเก็นแตก และอาจฝาสูบโก่งด้วย (แต่ผมขับมาผมมองเข็มความร้อนตลอดเวลา ไม่มีเกินครึ่งตลอดเส้นทางที่มาถึงที่นี่)เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆท่านใดที่อยู่ จ.ภูเก็ตและมีร้านซ่อมเฉพาะรถยนต์ฮอนด้าอย่างเดียว รบกวนโทรบอกผมทีนะครับ ว่าอยู่แถวไหนบ้าง ขอด่วนสุดๆเลยนะครับ....ชักจะเที่ยวสงกรานต์ไม่สนุกซะแระ...:cry: ประมาณว่าพอให้กลับถึง กทม. ได้
    หลังสงกรานต์นี้อ่าครับ...

พี่วอร์ครับ...081-487-8796 ผมรอคำแนะนำอยู่ครับ ตอนนี้ด่วนเลยนะครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เอาใจช่วย กลับถึงกรุงเทพปลอดภัย มีไรโทรมา 24 ชั่วโมง :cool:

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แล้วลองถอกวาวล์น้ำออกยังครับ

4. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ใครอยู่แถวนั้นหรือมีเพื่อนอยู่ช่วยกันหน่อยครับ ขอให้เป็นไม่มากนะครับ

5. อาการนี้ก็อย่างที่ช่างเขาบอกคุณนั่นแหล่ะ ฝาสูบโก่ง เคยเป็นมาเหมือนกัน
    เอามันไปไสให้หายโก่งซะ คงจะไม่กี่ตังค์หรอก หลักพันน่ะ

6. P'WAR

438
    10
    0
    ขอบคุณมากๆครับ งั้นจะได้ให้ร้านเค้าทำแล้วล่ะครับ เป็นร้านหม้อน้ำน่ะ ผมเลยไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ เอาแค่ประคองให้ถึงกรุงเทพก่อน...
    ตกลงในภูเก็ตไม่มีอู่เฉพาะฮอนด้าเลยเหรอครับเนี่ย....

7. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    เอาใจช่วยคับ

8. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    มีครับ....เด๋วยังไงนัดเจอกันนะครับพี่

ชาวภูเก็ต ต้องขอโทษทีครับ...มาช้าไปหน่อยครับ

ไม่ต้องกังวลครับเด๋วชาว ภูเก็ต ช่วยเหลือเต็มที่ครับผม

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมขออนุญาตให้เบอร์พี่ไปนะครับเมื่อคืน พี่วุฒิ ยังไงขอโทษด้วยที่พักหลังๆพี่โทรมาไม่ได้รับ งานยุ่งจริงๆครับ

10. P'WAR

438
    10
    0
    ผมต้องขอขอบคุณน้องๆชาวภูเก็ตมากๆครับ น้องเบิร์ด จาก จ.พังงา (ต้องขอโทษด้วยลืมถามชื่อที่ login ครับ) ที่แนะนำให้ติดต่อคุณเอก EK Phuket แต่ติดต่อไม่ได้ครับ คงไม่สะดวกรับสาย
    และต้องขอขอบคุณคุณเป็นพิเศษสำหรับคุณ Tank EK ที่ส่ง SMS มาให้ช่วยประสานให้ติดต่อกับคุณ WUT_EG ( FERIO-CLUB) ทั้งสองท่านเลยนะครับ เมื่อเช้าติดต่อกับน้องวุธเรียบร้อย และน้องเค้าขับพาผมไปถึงอู่พี่โด่งเลย ส่งรถถึงมือพี่ช่างเรียบร้อยแล้ว และยังอุตส่าห์ขับรถมาส่งผมกับครอบครัวที่คอนโดฯพี่สาวอีก.....ผมรู้สึกซึ้งใจน้องๆที่นี่มากมายครับ ไม่รู้จะพูดยังงัยนอกจากคำกล่าว " ขอบคุณมากมากสำหรับการช่วยกันครั้งนี้ครับของน้องๆชาวภูเก็ตและใกล้เคียงครับ"

ปล. ตอนนี้พี่ช่างกำลังรื้ออยู่ครับ ผลเป็นอย่าไรผมค่อยมาอัฟเดทใหม่ครับ

11. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    โอ้วมาช้าไปหน่อย ขออภัยด้วยครับ

ผม, Eak phuket ก็อยู่ด้วยกันกะพี่โด่งเมื่อคืน พอดีไปดู bike week กัน 555 คงเพลินไปหน่อย แต่ถึงอู่ก็ดีแล้วครับ

หายไวไวนะคร้าบบบ

12. E@k phuket96

E@k phuket96 New Member Member

674
    0
    0
    ต้องขอโทษจริงๆครับพี่เมื่อคืนหนักไปนิด เจอกันแล้วครับ สบายจัยได้เลยครับ

13. EK_Shinoda

1,125
    14
    0
    นับขวดกะกระป๋องในรถได้เท่าไหร่อ่ะ

14. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    หายไว ๆ ทันสังกรานต์ นะครับ .....พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวภูเก็ต ยินดีช่วยเหลือ อยู่แล้ว คร๊าบ

15. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    วันหยุดไม่ได้เข้ามาดูเรย พอดีมีเบอร์พี่โด่งอยู่เหมือนกัน

ขอให้หายดีกลับมาน่ะครับ เด๋วอาทิตหน้าหลังสงกรานต์ จะแวะลงไปเยี่ยมเยียนพี่โด่ง กะคุณเอก คุณวุฒิ ซะหน่อย

แล้วเจอกันน่ะครับ

16. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ได้เห็นนำ้ใจกันก็ตอนนี้แหละครับ เห็นแล้วรู้สึกดีจัง หายไวๆๆ ครับพี่

17. วุฒิ eg

800
    15
    0
    ครับ.......ได้ครับผมยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ^ ^

18. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    น้ำใจงามกันทุกคนเลยครับ ขออนุญาติปรบมือดังๆครับผม

19. d0dzek

d0dzek New Member Member

54
    0
    0
    โอ้วๆ นำใจงามแท้แน่นอน

20. UNITY Honda สายภูเก็ตน้ำใจงามจริง ๆ ครับ

21. E@k phuket96

E@k phuket96 New Member Member

674
    0
    0
    เห็นแล้วเบื่อแอลกอฮอร์ไปเรยนิ อิอิ

22. วุฒิ eg

800
    15
    0
    ไปม่ะชวนมี งอน....................555555+

หนีขึ้น กทม. ดีฝ่า....อิอิอิ

23. จัดหนัก จัดเต็มแบบนี้ รอสายระยองว่าง ๆ จะแวะไปประมือด้วยนะครับ

24. ByrdEK@PNG

ByrdEK@PNG New Member Member

55
    0
    0
    โก้เอกต้องขอโทษด้วยนะครับที่ให้เบอร์โก้ไปโดยไม่ได้บอกโก้ก่อน ผมนึกใครไม่ออกแล้วนอกจากโก้อะ่คับ

25. E@k phuket96

674
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ กันเองทั้งนั้น ยินดีต้อนรับทุกๆคนครับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆท่านใดมาทางใต้หรือภูเก็ตยังงัยก้อเซฮัลโหลมาได้ครับที่ 0819689174 หรือติดต่อผ่านเวปก้อได้น่ะครับ พวกเราชาว UNITY HONDA @ PHUKET ยินดีต้อนรับครับผม

26. E@k phuket96

674
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

27. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เอาอะไหล่แคมเดี่ยวโทรบอกนะ๊จ๊ะ

12 เมษามีคนจะไปเข้าภูเก็ต

28. P'WAR

438
    10
    0
    เมื่อเที่ยงแวะเข้าไปดูที่อู่พี่โด่งมาครับ พอดีพี่เค้าไม่อยู่ คงจะเอาหม้อน้ำไปซ่อมอยู่ครับ....และก็ต้องขอบคุณเพื่อนๆชาวภูเก็ตอีกครั้งครับ แต่ละคนโทรมาสอบถามกัน ผมอบอุ่นใจจริงๆเลยครับ
    ทั้งน้องวุธ WUT_EG น้องเอก , REDHONDA , พี่เต้ , คุณกาญ และอีกหลายๆคนที่ผมจดไว้ไม่หมดด้วยนะครับ...รวมทั้งเพื่อนๆที่อยู่ กทม.ด้วยครับ....

หลังจากรถผมซ่อมเสร็จ ว่าจะขอเชิญเพื่อนๆชาวภูเก็ต เจอกันที่ สะพานหิน กันหน่อย เพื่อขอขอบคุณในความมีน้ำใจชาวภูเก็ตในครั้งนี้ด้วยนะครับ....ใครถนัดเครื่องดื่มแบบไหนบอกผมได้ครับเลยครับ....
    ส่วนวันไหน รอพร้อมหน้ากันอีกทีนะครับ พอดีเห็นว่าน้องวุธจะขึ้น กทม. ก่อน ผมรอได้ครับ กว่าจะเดินทางกลับก็วันเสาร์ที่จะถึงครับผม.....

29. EK_Shinoda

1,125
    14
    0
    ยินดีต้อนรับเต็มที่เลยครับ สายระยองต้องเจอสายนี้ครับ

30. วุฒิ eg

800
    15
    0
    สาย ภูเก็ต อย่างผมก็อยากเจอนะแบบเนี่ย อ่ะ......55555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้