สาวก Logo JAF เข้าไปอ่านนิดนะ.......(หรือใครสนใจเชิญได้)

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย joji55, 17 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    LOGO JAF เป็นหนึ่งในตองอูระดับต้นๆเลย ของโลโก้ที่ใช้ตกแต่งรถกัน ผมเองก็มีติดรถ แต่ก็งงว่ามันคืออะไรว่ะ ทำไมเขาเอามาติดรถกันเยอะจัง ยิ่งรถจำพวก RETRO CAR จำเป็นต้องมีติดที่รถเลย พอติดเลยแหมมันยุ่นจริงๆ และมันทำให้รถดูดีจริงๆ สงสัยเลยต้องทำการข้นหาข้อมูล เลยเกิดแนวคิดทำเป็นข้อมูลแบ่งให้เพื่อนชาว AE ดีกว่า มาดูกันเลย
    JAF ( JAPAN AUTOMOBILE FEDERATION /สหพันธ์รถยนต์ประเทศญี่ปุ่น ) เป็นองค์กรในประเทศญี่ปุ่น (ถ้าเปรียบเทียบในไทยก็เหมือนกับพวกมูลนิธิ ปอ,ร่วม + ประกันภัย + ขนส่ง อะไรทำนองนี้) ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 1962 ปัจจุบัน ปัจจุบันมีสมาชิกไม่ต่ำกว่า 17 ล้านคน มีบริการต่างๆ ให้แก่สมาชิก เช่น สอนเทคนิคการขับขี่ปลอดภัย บริการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนตลอด 24 ชั่วโมงโดยไม่มีวันหยุด บริการรถลาก แปลใบขับขี่สากล เป็นต้น นอกจากนี้ สมาชิก (ต้องเสียค่าสมาชิกรายปี) จะได้รับสิทธิพิเศษหลายอย่าง
    เมื่อก่อนรถบางคันที่นำเข้ามาจากญี่ปุ่น หรือเชียงกงที่เอา "หัวตัด" เข้ามา บริเวณกระจังหน้าจะติดตรา JAF สีเงิน ซึ่งแสดงให้รู้ว่ารถคันนี้เป็นสมาชิกของ JAF ปัจจุบันในกลุ่มผู้ใช้รถยุคใหม่ไม่ค่อยมีใครสนใจกันแล้ว แต่จะนิยมติดเป็นพวกสติกเกอร์มากกว่า พอเริ่มศึกษาข้อมูลก็รู้ว่านี่เราติด LOGO ผิดที่นี่ผิดตำแหน่งนี่ว่า (พวกยุ่นนี้มันละเอียดดดดจริงๆๆๆ มันมีเล็กๆน้อยๆจริงๆ)

เป็นแค่บางส่วนครับ ตามไปอ่านต่อได้ที่ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=84729.0
    มีรูปประกอบด้วย....ลองดูครับ เวลามีคนถามจะได้ตอบได้...อิอิอิ

2. เข้าใจแจ่มแจ้งเลยคับน้า....

3. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    ขอบคุณครับติดไว้ไม่เคยรู้เลยนะเนี่ย ในเวป AE มีรูปหน้าแหลมแวนผมด้วย อิอิ

4. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ดันกันต่อไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้