สมาชิกเก่านานๆมาทีครับ มีเรื่องมาสอบถามหน่อยครับ เรื่องเครื่องยนต์ MS132

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย OrNaJa, 9 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OrNaJa

OrNaJa New Member Member

38
    0
    0
    ขอบคุณครับ เปลี่ยนไปเรียบร้อยแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2011
  2. onelamao

onelamao New Member Member

13
    0
    0
    ผมไม่มีความรู้ด้านนี้อะคับขอโทษด้วยคับ
    (ของผม ms 133 1j ge auto ว่างมาอย่างเดียวไม่ได้เซ็ทอะไรเพิ่มใช้ได้ปกติ 7ปี แล้วใช้ในกรุงเทพ)
    รอผู้รู้มาตอบนะคับพี่
    (ในใจผมว่าวาง j หรือ uz ไปเลยคับราคาน่าจะพอกัน อายุน้อยกว่า อะไหล่ถูก หาง่าย พังยาก ใช้กันยาวยาวววววคับ ได้แก๊สยิ่งประหยัดสำหรับcrown)

แล้วเกีย1g ของพี่ใช้ได้ดีอยู่ปะคับอยากได้มาใช้ จังงงงงงงงงงงงง ผมชอบเกียธรรมดา (ติดต่อยังไงดีคับพี่)

รบกวนด้วยคับ ขอบคุณมากคับ
    i love toyota crown

3. OrNaJa

OrNaJa New Member Member

38
    0
    0
    เกียร์ยังใช้ได้ปกติครับ แต่เดี๋ยวรอข้อมูลประกอบการตัดสินใจซักนิดครับ ว่าจะทำยังไงต่อ

ใจอยากใส่AUTO อิอิ

4. onelamao

onelamao New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่

พี่ๆช่วยกันแนะนำพี่เขากันมากมากนะคับ
    พี่เขาจะได้ตัดสินใจถูก ได้ของดี รถสวย
    เครื่องดี แบบรถพี่ๆกัน จะได้ รัก crown กันยาวนานนนนนนนนนน

ขอบคุณคับทุกคน

5. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    วาง 1เจ จบแบบง่ายๆ ครับ

6. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    แนะนำ 1j หรือ 2j
    UZ ไม่แนะนำ ราคาเครื่อง U อาจจะถูกกว่า J แต่การวางเครื่องจะต้องใช้ค่าใช้จ่ายสูงกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้