crown2000 คอพวงมาลัยดังครึก ๆ ทำไงดี

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Zurreal, 13 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zurreal

Zurreal New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมใช้ crown 2000 เป็นรุ่น Royal Saloon 3.0 vvti พวงมาลัยเป็นแบบปรับ ขึ้น-ลง,เข้า-ออก แบบไฟฟ้าครับ
    คอพวงมาลัยจะดังครึก ๆ เวลาลงตะเข็บถนนที่ใหญ่หน่อย เคยไปซ่อมมาแล้ว หายไปทีนึง แล้วก็กลับมาดังใหม่อีกครับ:cry: ใครรู้ช่วยแนะนำทีว่ามันเป็นที่อะไร หรือว่าแนะนำอู่ที่ซ่อมดี ๆ ก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

2. Zurreal

7
    0
    0
    เอารูปมาให้ดูครับ ตัวนี้ครับ [​IMG] แต่ไม่ใช่คันนี้นะครับ แต่หน้าตาเหมือนกันครับ (S170)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 เมษายน 2011
  3. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    แนะนำให้เปลี่ยนชุดแกนพวงมาลัยไฟฟ้าทั้งชุดจะดีกว่า

4. Zurreal

7
    0
    0
    หาอะไหล่ได้จากที่ไหนครับผม คือผมเพิ่งได้มามือสอง ติดปัญหานี้อยู่เรื่องเดียวครับ ส่วนอย่างอื่นก็ค่อนข้างครบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้