เครื่อง 4e-fe จะเปลี่ยนไปลงเครื่องอะไรดีขอคำปรึกษาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย [O]ng[A]ng, 17 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [O]ng[A]ng

[O]ng[A]ng New Member Member

11
    0
    0
    ตั้งแต่ซื้อรถมา ตอนนี้ใช้ สองปีกว่าแล้วครับ เจ้าของเก่าเปลี่ยนเครื่องมาเป็น 4e-fe ก็เล่นมาโทรมพอสมควร ผมก็จัดการติดแก๊ส แล้วก็ใช้เรื่อยมา ช่วงหลังมานี้ มันก็ยังวิ่งดีอยู่นะครับ แต่ตัวผมเอง อยากจะเปลี่ยนเครื่องให้มันใหญ่ขึ้น เพราะชอบขับไปต่าง จังหวัด แล้วรู้สึกว่า เวลาที่เราขับแล้วลากยาวๆเนี่ย มันเสียวๆ + สงสารเครื่อง เลยอยากได้เครื่องที่ใหญ่กว่านี้ครับ ตัวผมเป็นคนขับรถไม่เร็วนะครับ(มีบ้างแค่บางอารมณ์ 555 )

ทีนี้ก็เลยคิดจะลง 5e-fe (fhe หายาก) แต่ไปคุยกับที่อู่แล้วเค้าบอก ลงเครื่องตระกูล a ดีกว่า(ผมก็ไม่ชอบเพราะมันต้องแปลง แต่จริงๆแล้วไม่ซีเรียสนะครับ เพราะใช้เอง ไม่ได้ทำไปขาย) เพราะเครื่อง a ปีใหม่กว่า หาง่ายกว่า อะไหล่เยอะ และเราสามารถ เลือก ได้ 4a,5a ถ้าเอาซีซีเท่ากับ 5e ก็จัด 5a ถ้าอยากได้แรงหน่อย ซัก1600cc ก็จัด 4a อะไรแบบนี้เป็นต้น

แล้วยังมาเจอกระทู้พี่ตู่ที่ลงเครื่อง 1nz อีก ผมเลยรู้สึกว่า เฮ้ย มันก็น่าสนใจ แต่ใจผมก็กลัวจะไม่จบเพราะ ถ้าวายริ่งไม่ดีคราวนี้คงคุยกันยาวแน่ๆ

ยังไง ผมขอคำชี้แนะด้วยครับ สรุปความต้องการคือ ผมอยากได้เครื่องที่จะใช้ไปยาวๆ ไม่ต้องมาจุกจิกซ่อมตลอดๆ และขับความเร็วอยู่ที่ประมาณ 110-120 สบายๆ แบบไม่เหนื่อยเครื่องมาก :eek:

2. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ผมใช้ 4 e โบอยู่คับ หลายปีแล้วไม่มีปัญหา ความเร็ว 110-120 นี่ ไม่ต้องสืบคับ ... ยาวไปยัน 150 สบายๆ คับ บอดี้ 71 คับ .. + Gas ด้วยคับ

3. joke71

joke71 New Member Member

182
    0
    0
    เหมือนผมครับตอนแรกคิดเครื่องใหญ่น่าจะขับสบาย แต่สุดท้ายก็ 4 E turbo ขับมันกว่าอีก

4. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    สี่ อี โบ อีกเสียงคร๊าบบ...

5. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    4e fte ครับมันดี 5e fhe ก็ดีครับ
    5e fhe ,มีครับถ้าสนใจโทรมาคุยกันครับจะชี้เป้าให้ครับเห็นเครื่องแล้วสภาพดีมากครับ
    086=0015611

6. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ชัวโมงนี้มันต้อง 1nz นะ
    5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้