ซัดรถบนถนน เค้ามีบังไลน์กันด้วยหรือ ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 11 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เล่นรถมาเพิ่งเคยเจอคับ เรื่องของเรื่องคือ เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านไม่ ติดไฟแดงอยู่แถวแยกกระทุ่มแบน ช่วงออกไฟแดง มุ่งหน้าไป TKF กระทุ่มแบน ทางค่อนข้างโล่งนะคับ มี ฟรอนเทียร์แต่งซิ่งๆ กลับรถแล้วออกตัวเอี๊ยด ควันท่วมตูดเลย กดออกไป ด้วยความสนใจ+อยากรู้อยากเห็น เลยลองกดตามดู เห็นรถพี่เค้าซิ่งๆ ดี (วันนั้นผมขับมาร์ชนะคับ) พอเค้ารู้ว่ามีรถตาม พี่เค้าก้อกดหนี ผมก้อตามต่อไปติดๆ ยังสงสัยนิดๆ เลยว่าพี่เค้ากดแล้วหรือ:embarassed: พี่เค้าอยู่ขวาสุด ผมอยู่กลาง จนมีจังหวะ ผมจะขึ้นเค้าได้ เค้าดันหักมาขวางค่อมเลนกลาง ไม่ให้ผมขึ้น ผมจึงต้องรูดซ้าย แล้วขับแซงขึ้นไป ในใจก้อนึกเอ้า ไหงทำแบบนี้อ่ะ แถวบ้านเรียก เรื้อนนะเนี้ยะ แต่ด้วยความที่เป็นคนไม่สู้คน ก้อเลยไม่สนใจ ขับต่อไปแยกย้ายกันไป คับ ทีนี้ก้อเลยมาคุยกะเพื่อนว่า เจอรถแบบนี้มา เพื่อนมันบอกว่า ไปโทษเค้าไม่ได้หรอก ไม่ได้ตกลงกันแต่แรก ว่าแข่ง แดร็ก หรือแข่ง เซอร์กิต อ้าวมันเป็นหยั่งงั้นเหรอ มีใครเคยเจอแบบนี้มั่งไหม๊คับ :(

1. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    เคยเจอแต่แพ้แล้วพาลอะคับ

2. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    แปลกดีอะมีงี้ด้วยหรอครับ(ตกลงก่อนแข่ง)

3. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    มีเยอะครับ ... ผมว่าดีแล้วที่พี่ยก เอากันแค่ขำๆ ไม่มีไลน์ก็เบรค ยกบ้างไรบ้าง พลาดไปไม่คุ้ม เสียเงิน เสียเวลา เสียอารมย์ เผลอๆเสียแขนขาพิการ ชีวิตอีก ชนะไปก็ไม่ได้โล่

เจอคนแย่ ก็ช่างมัน เด๋วเค้าคงคิดได้เอง เจอคนดี ก็จดจำไว้คร๊าบบบ
    :D

4. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    คนดีมีเยอะแยะครับ แต่ในกลุ่มคนดีเยอะแยะ ก็มีคนไม่ดีเยอะแยะเช่นกัน เจอแบบนั้นก็อย่าไปเล่นให้เปลืองกำลังข้อเท้าเลยครับ คลิ๊กดาวน์ไปแต่ละครั้ง ถ้ามันแลกกับมิตรภาพก็น่าอยู่ครับ

5. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ร้อยแปด พันเก้า ในท้องถนน
    เคยอารมณ์เสียสุดๆ กับพวกชั้นต่ำ
    และก็เคยรู้สึกดี จนอยากทำความรู้จัก กับคนมีน้ำใจ ... ก็ว่ากันไป

6. เล่นบนถนนแบบนี้ ไม่มีกฏ ไม่มีกติกาอะไร ยังไงก็ต้องระวังเอาเองล่ะครับ

7. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    คิดเหมือนกันเลยครับ...

8. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ไม่ยุ่ง ไม่สน ดีที่สุดครับ

เกิดอุบัติเหตุหรือมีเรื่องกัน มันไม่คุ้มเลยครับ

9. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ระวังหน่อยนะครับ พวกบังไลน์บางทีเปิดไลน์มาอาจจะตั้งใจวางมิดให้ไปชนกับรถที่บังไลน์อยู่ข้างหน้า

10. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ดีเลว มีเยอะครับบนถนน อย่าใส่ใจเลยครับ

ของผมแข่งขับช้า เลยไม่ค่อยมีปัญหานะ

11. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เปิดไฟสูงใส่แล้วยิงกันก็มีมาแล้วนี่ ทำใจเถอะครับ

12. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เจอบ่อยคับแบบนี้ผมชินละ ล่าสุดผมเจอมา วิ่งมาด้วยกันพอผมขึ้นได้ มันใก้กล้วยผมแล้วเลี้ยวหายไปเลย อิอิ

13. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไปแลกบางทีไม่คุ้มเสียครับ บางทีต้องรู้ว่าจะหยุดหรือจะไป

14. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ยิ่งกว่าบังไลน์ผมก็เจอมาแล้ว เส้นสายเอเซีย อยุธยา ใครเคยวิ่งตอนเย็นๆวันธรรมดาก็น่าจะรู้ รถบัสเยอะมาก

ซ้ายสุด 10ล้อจอง เลนกลางรถบัส จอง ผมก็รูดขวามาตามกระแสรถน่ะ มันเไปร็วไม่ได้ (ผมวิ่งเข้ากรุงเทพ)

และแล้วพระเอกของเราก็มา VIGO ก็มาจี้ตูดผม แค่นั้นยังไม่พอเปิดไฟสูงแช่เลย

ผมก็โยกออกซ้ายครึ่งลำ เพื่อจะให้พี่เขาเห็นว่ารถหน้ามันเต็ม และแล้ว สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิด

พี่ท่านเสียบขวาขึ้นมาเลยครับ แล้วหักใส่ผมด้วย เบรคตัวโก่ง เสียวจะโดนชนตูด

จากที่เย็นมานานก็เริ่มจะไม่ไหวละ ขับนิสัยอย่างนี้ ผมก็ไล่บ้างเปิดไฟสูงแช่บ้าง ก็รถมันเยอะอ่ะนะ

พี่ท่านก็หนีไปไหนไม่ได้ มีแตะเบรคใส่เราบ้างบางครั้ง พอเลยช่วงนิคมไฮเทคไปแล้วถนนเริ่มโล่ง

พี่เขาก็กดหนี เราก็จี้ตามไปเรื่อยๆ ไม่แซง ก่อนจะถึงแยกวงแหวนตะวันตก พี่เขายังไม่เลิกถ่อย

เปิดกระจกมาโชว์นิ้วกลางยังไม่พอ พี่ท่านโยนกระป๋องเบียร์ลอยมาเลยครับ แล้วก็หักซ้ายออกไปขึ้นวงแหวนตะวันตก

ส่วนผมก็โชคยังดีนะที่ ยังหักหลบได้ทัน ขับมาถึงรังสิตยังนั่งนึกอยู่เลย ว่าไม่น่าไปแลกกะคนอย่างนี้
    :mad::mad:

15. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เมื่อวานก็เจอแต่ไม่ได้เล่นด้วย แต่ไอ้คนขับมันกลัวเราจะขึ้นไปเทียบได้มั้ง แม่งขับส้น...ตีนมาก ขับค่อมเลนเลยแถมค่อมอยู่นานด้วย เราจะแซงหรือจะออกซ้ายก็ติดมัน ขับรถได้สถุนมากๆ เจอแล้วโคตรรำคาญพวกนี้เลือกไปซักเลนเถอะ

16. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    พวกเกรียนๆทั้งนั้นแหละครับที่ขับแบบนี้ ถ้าเป็นกลุ่มรถแต่งด้วยกันจะรู้กฏอยู่นะครับว่าควรขับกันยังไง
    เคยเหมือนกัน ไอ้พวกรถบ้าน รถบริษัท(ไอ้พวกไม่ได้ออกค่าน้ำมันเอง) มันขับกันอย่างกับในหนัง ผมว่าอย่าไปยุ่งกับไอ้พวกนี้ดีกว่าครับ สบายใจ

17. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    คนเล่นรถเหมือนกันยอมกันได้ก็ยอมกันไป

18. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    เสือ สิงห์ กระะทิง แรด + หมู .....บนท้องถนนเยอะแยะมากมาย

ผมก็คยจะเหินขึ้นฟุตบาทเพราะโดนมือใหม่ขับไม่รู้เรื่องรู้ราวเบียดเลนส์ ลมยาง 17 คิดดู ว่าเลี้ยงเหนื่อยแค่ไหน

19. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    จะเล่นบนถนนทำใจครับ ร้อยพ่อพันแม่

20. คนนิสัยแย่ๆอย่างนี้มีเยอะครับคนนิสัยดีๆก็แยะครับพี่น้อง ใจเย็นอย่าไปเสี่ยงกับพวกนี้เลยพี่ ได้ไม่คุ้มเสีย

21. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เดี๋ยวนี้เวลาขับรถต้องใจเย็นๆ ครับ อยู่เฉยๆ ดีที่สุด แลกไปได้ไม่คุ้มเสีย
    สมัยนี้เด็ก 15 ยังพกปืนไล่ยิงกันเยอะแยะไป แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าคนที่คุณไปแลกด้วยเค้าจะไม่มี

22. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    อยู่ที่จิตสำนึกของเเต่ละคน บางคนพ่อตาย บางคนทะเลาะกับเมีย ทุกๆอย่างก็มาลงบนถนน

จะทำอะไร จะซิ่งตามกันยังไงก็ดูให้ดีก่อนดีกว่าครับ สังคมเราทุกวันนี้มันเปลี่ยนไปเเล้ว

23. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เรามาช่วยสร้างภาพพจน์ที่ดีกันนะครับ

24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอบ่อยเหมือนกันครับ อย่าแข่งเพื่อชนะกันเลยครับ เอาแบบขำๆ เสร็จแล้วก้อยิ้มให้กัน เกิดอะไรไปได้ไม่คุ้มเสียครับ

25. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    คนเราทุกวันนี้เดาใจยากครับ

ขนาดแค่ผมกระพริบไฟ แล้วเปิดไฟเลี้ยวขอแซง
    รถบางคันมันยังจะมาวางมิดผมเลย

ความจริงใจหาได้ยากครับ ไม่เหมือนสมัยก่อนนะครับ

26. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เคยเจอเหมือนกันประเภทนี้ ได้แต่ทำใจ แล้วก็เฉยๆกับมันดีกว่า

คิดซะว่า เราไม่ประมาทตัวเราเองก็ปลอดภัยครับ

27. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ไม่แลกดีที่สุดครับ ไม่สร้างศัตรู ไม่เพิ่มธาตุเหล็กหรือสารตะกั่วให้ตนเอง หรือผู้อื่น โดยไม่จำเป็น

28. ณ ปัจจุบันนี้ผมไม่เอาเลยไม่ซิ่งกับรถคนที่ไม่รู้จักหรือไม่เคยเจอเลย เพราะอะไร เพราะเดี๋ยวนี้คนที่เล่นด้วยแล้วๆจะให้มิตรภาพดีๆกลับมาหายากมาก นอกจากคนคุ้นเคยที่เคยเจอตามที่ๆเราไป(นอกรอบ)หรือเคยพูดคุยกัน หรือเป็นเพื่อน ถึงจะเล่นด้วย เดี๋ยวนี้เอ๊ะอ๊ะๆก็ใช้กำลังกัน บอกตามตรงมนุษย์เงินเดือนลูกตาสีตาสาอย่างผม ไม่เอาชีวิตไปเสี่ยงกับคนพวกนี้หรอกครับ..ยังไงๆก็ขับขี่ปลอดภัยน่ะครับ เล่นกันขำๆก็พอ เพราะถ้าพลาดผลเสียมันตามมาเย่อะครับ...

29. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    รักจะซัดบนถนน มันไม่กฏอยู่แล้วครับ
    ประเภทขับมาเจอกัน แซงได้ก็แซงไป สวนเขาไม่ได้ก็ยก
    เดี๋ยวเขาวางมิดมา ก็เจ็บตัวเองอีกอะ มุดตามเขาไม่ได้ก็ยอมรับ
    ไม่เหมือนพวกปิดถนนเล่นก็อีกอย่างพวกนั้นมันพอจะเข้าใจกันได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้