เกียร์ออโต้ ซ่อมดีมั้ยเอ่ย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย plakaho, 20 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    เวลาออกตัว เกียร์สามไม่ค่อยยอมเข้ามันจะวืดๆ เหมือนคลัทช์หมด ถ้าต้องการเร่งเลยใช้วิธีเข้า 2 ลากให้ถึง 60 แล้วโดดไป D4 เลย แต่ถ้าเกินไปแล้ว kick down ได้ปกติ

เลยคิดอยากซ่อมเกียร์ อยากทราบว่า อาการนี้ซ่อมได้หรือไม่ ที่ ไหน ประมาณเท่าไหร่ (ถามเป็นชุดเลย :eek:)

แต่ตอนนี้ สายพานราวลิ้นขาดด้วย รถวิ่งไม่ได้ซะแล้ว:cry: วิ่งอยู่ประมาณ 100 วูบ ไปเลย ต้องลากเข้า กทม.
    พี่ๆทั้งหลายช่วยแนะนำด้วย ว่าซ่อม ที่ไหนดี ถ้าจะไปอู่คงต้องลากไป ตอนนี้รถจอดนิ่งอยู่แถวรัชโยธิน

สงสัย....รถคงอยากได้เครื่องใหม่ :sad:

ผมแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องเป็น H22a เกียร์ ออโต้ จบง่าย...ราคายังไม่แรงมาก (ช่วงนี้ นะครับ)
    ได้เครื่องสดกว่าเดิม ไม่ต้องซ่อมเครื่อง และเกียร์ ตัวเดิมด้วยครับ
    ส่วนเรื่องอู่ในกรุงเทพฯ ต้องรอ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ใน CLub มาแนะนำ นะครับ...
    ผมเด็กต่างจังหวัดครับ...555 ป๊อบ 084-0053030 ถ้าไงโทรคุยกันครับ
    เอาใจช่วยให้เสร็จเรียบร้อยเร็ว ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้