รบกวนขอความรู้เรื่องปั๊มเบรคหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย RB20_DET..., 3 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RB20_DET...

RB20_DET... New Member Member

31
    0
    0
    ผมอยากรู้ว่าปั๊ม BREMBO ติดรถEVO9 คู้หน้าถ้าเที่ยบกับปั๊มซิ่ง เช่น ENDLESS 6 pot, PROJECT u 6
    pot ประสิทธิภาพต่างกันมากมั้ยครับ (ถ้าปั๊มซิ่งดีกว่ามันจะดีกว่ายั้งไง)

แล้วถ้าใส่คู่หน้าอย่างเดียวจะดูแปลกๆมั้ยอะครับ
    :D

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2011
  2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ขนาดของคาร์ลิบเบอร์ ใหญ่กว่า จำนวนลูกสูบ มันก็เยอะกว่า แรงกดมีมากกว่า
    ต้องใส่จานใหญ่กว่า จับล้อหยุดได้ดีกว่า

แต่ไม่ได้หมายความว่า เบรคจะดีกว่า

สำคัญมากคือการบาลล้าน ให้เบรคแล้วล้อหยุดพร้อมกัน4ล้อ (ไม่ใช่จับเท่ากันทั้ง4ล้อนะครับ)

3. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    "สำคัญมากคือการบาลล้าน ให้เบรคแล้วล้อหยุดพร้อมกัน4ล้อ (ไม่ใช่จับเท่ากันทั้ง4ล้อนะครับ) "

เบื่อคนรู้จริงอีกแล้ว นี่คือจุดสุดยอดในการโมดิฟายเบรค ซึ่งหลายคนเข้าใจผิดว่าข้อความในวงเล็บถูกต้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้