กระทู้เตือนภัยครับ พี่ชายผมโดนโกงเรื่องจำนำรถครับ มาแบ่งกันอ่านครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kengecar, 31 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengecar

kengecar New Member Member

12
    0
    0
    ข้อความเหล่านี้คัดลอกมาจาก welovecivic ที่เจ้าตัวโกงกบดานและเสนอหน้าอยู่ครับ
    http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,94308.0.html

ไม่ต้องร่ายยาวครับ บุคคลผู้ยังเสนอหน้าลอยนวลอยู่ในบอร์ดนี้คือ

roadman21 หรือนายฑิตพล คำดี
    หรือนายโอปอ

คุณทำอะไรไว้ คุณรู้อยู่แกใจนะครับ

สำหรับใครที่ไม่รู้ผมจะแจ้งให้ทราบ หรือแฉคร่าวๆให้ฟังครับ

1. นายฑิตพล คำดี ได้เข้ามาเป็นเซลที่บริษัทแห่งหนึ่ง

2. นายฑิตพล คำดี ได้ซื้อรถยนต์ซีวิคตาโต ปี 2000 สีเหลือง ประมาณเดือนตุลาคม 2553

3. นายฑิตพล คำดี ได้ขอยืมเงินจากเจ้าของบริษัทจำนวน 300,000 บาท และได้นำทะเบียนรถคันดังกล่าวมาวางไว้กับเจ้าหนี้ พร้อมทั้งทำหนังสือโอนลอยไว้ให้ แต่ยังไม่ได้นำรถมาจอดทิ้งไว้

4. นายฑิตพล คำดี ได้ไปแจ้งเล่มหายที่ขนส่งมีนบุรี และได้ขอออกเล่มใหม่

5. วันที่ 8 ธันวาคม 2553 นายฑิตพล คำดี ได้นำเล่มใหม่พร้อมรถยนต์เข้าไปจัดไฟแนนซ์ ยอดจัดรวมดอกเบี้ยประมาณ 150,000 บาท

6. เจ้าหนี้ยึดรถมาจอดไว้ที่บ้านประมาณวันที่ 15 ธันวาคม 2553

7. หลังจากนั้น นายฑิตพล คำดี ได้ขอเจ้าหนี้เพื่อที่จะเข้ามาถอดของแต่งหลายครั้ง และดำเนินการพลัดผ่อนการชำระหนี้มาโดยตลอด

8. เจ้าหนี้ประกาศขายรถ แต่ไม่สามารถโอนรถได้เนื่องจากเล่มที่อยู่กับเจ้าหนี้ เป็นเล่มที่นายฑิตพล คำดี ได้แจ้งหายไปแล้ว

9. เจ้าหนี้ได้นำเงิน 150,000 บาท ไปปลดไฟแนนซ์เพื่อที่จะได้เล่มทะเบียนคืน

10. นายฑิตพล คำดี ได้เงินไปเป็นจำนวนประมาณ 450,000 บาท แล้วยังลอยนวล เสนอหน้าอยู่ในคลับ

11. ปัจจุบันเจ้าหนี้กำลังดำเนินการทางกฎหมายอย่างเต็มที่ ไม่ได้หวังว่าจะได้เงินคืนมากกว่าราคารถยนต์ที่ขายได้ แต่หวังว่านายฑิตพล คำดี จะต้องมีประหวัดด่างพร้อยไปชั่วชีวิต

ในขอหา "ฉ้อโกง" "โกงเจ้าหนี้" "แจ้งขอความอันเป็นเท็จต่อเจ้าพนักงาน"

ผมเป็นหนึ่งในผู้ดำเนินการเรื่องซื้อ - ขาย ไปปลดไฟแนนซ์ แจ้งความ รวมทั้งให้คำปรึกษากับเจ้าหนี้มาโดยตลอด

ผมไม่อยากให้วงการรถแต่งต้อง "เน่า" เพราะคนอย่างคุณ

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

นายฑิตพล คำดี คุณรู้อยู่แก่ใจว่าคุณต้องเคลียเรื่องนี้กับใคร และคุณก็รู้ว่าบุคคลนั้นกว้างขวางแค่ไหน คุณไม่สามารถรอดพ้นจากเขาได้หรอกครับ

***กระทู้นี้จะถูกปิดลงทันทีที่นายฑิตพล คำดี คืนหนี้ที่คุณโกงไป***​

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หลักฐานครบครัน

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    โหววว รายละเอียดแน่นเลย

4. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ชัดเจนเลย...ชอบจิงครับอย่าปล่อยให้คนแบบนี้ลอยนวล ให้มีประวัติติดตัวบ้าง

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สุดยอดเลย

6. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    โอ้โห!! ขั้นเทพ

7. kengecar

kengecar New Member Member

12
    0
    0
    หลักฐานบางชิ้นผมไม่ได้สแกนไว้อ่ะครับ ยังมีอีกเยอะครับ ผมแค่ไม่อยากให้ "วงการรถแต่ง" ต้องเน่าเพราะคน "ชั่วๆ" คนเดียวครับ

8. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    ทำไปได้ไงเนี่ย

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เฮ้อ ใช้ความรู้ ความสามารถในทางที่ผิด

10. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    สุดยอดคับงานนี้มาเหนือเมฆจริงๆ

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จัดเต็ม....ไม่งั้นเดี๋ยวก็ทำอีก

12. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ต้องกะทืบ!!!!!!!!!!!!!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้