ถึงคราว SKYLINE R30 Tekkamen เป็นพระเอกบางแล้ว

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย ton r30, 19 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton r30

ton r30 New Member Member

157
    0
    0

หนังแผ่นสำหรับคอหนังนิสสัน สกายไลน์ โดยเฉพาะ เหล่าชาวเรา R30 ไม่มีไม่ได้แล้ว ในเรื่องเป็นเรื่องราวของเพื่อนสามคน คุยรื้อฟื้นความหลังเมื่อยังหนุ่ม เรื่องการขับขี่รถบนท้องถนนกัน อย่างมีความสุข วันหนึ่ง หนึ่งในสามคนได้ออก R35ตัวล่ามาแรดบนท้องถนน แต่เนื่องจ...ากความชราของร่างกาย บวกความป๊อดทางจิตใจ เลยโดน ปอร์เช่ฉีกกระจาย หนึ่งในนั้น ยอมไม่ได้ ตามล่าหารถที่ตนเคยขับ นั่นคือ Skyline R30 เวอร์หน้ากากเหล็ก สีขาวๆ เครื่องFJ เดิมๆมาได้คันนึงจากจั๊งที่ยุ่น ได้อย่างหวุดหวิดโดนสแคปเป็นเศษเหล็ก แต่เนื่องจากอายุของรถ กับเทคโนโลยีสมัยนั้นมีหรือจะเทียบชั้นกับปอร์เช่ตัวใหม่ได้ ว่าแล้วก็ต้องให้เซียนปรับแต่งรถมากฝีมือมาช่วยกันอัพเกรดกันหน่อย ต่อจากนี้เป็นอย่างไร ให้ไปหามาดูกันเอาเอง เป็นหนังแผ่น หาซื้อยากมาก มีขายตามร้าน 7eleven ทั่วไป 555 สาวกสกายไลน์ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง เป็นพระเอกเต็มตัวนะเรื่องนี้ อ่อ โดยเฉพาะใครมี หน้าเหยี่ยวสีขาว นี่ พระเอกเต็มตัวนะพี่น้อง เครดิตพี่ชัย NEW MAN

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤษภาคม 2011
  2. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    ไ่ม่ทุกสาขาว่ะ หายากชิบเป๋ง แต่ก็ได้มาแล้วแผ่นนึง... :eek:

3. ton r30

157
    0
    0
    โถ่..น่าสงสารจัง พุทธมณฑลสาย 4 ยังมีเลย 555 เดียวรอดูที่ ศรีราชาว่ามีรึเปล่า เมื่อวานโทรบอกปองแล้ว
    ที่ผมมีอีกชุดนึงเอาไหม....

4. Sucker Mafia

Sucker Mafia Member Member

155
    0
    16
    เรื่องนี้ดูแล้วก็ใช้ได้ครับ ติดตรงคนพากษ์มั่วไปหน่อย แต่ตอนแข่งกันนี่ขับเร็วกันจริงเลยไม่เฟคเหมือนหลายๆเรื่องที่เคยดูมา

5. ซิ่งๆๆๆ เลย สำหรับ r30

6. TUNNING

TUNNING New Member VIP

157
    2
    0
    สนุกดีครับ ไง 30 ก็กิน 35 อิอิ

7. เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า FJ ต้องคู่กับ T78BB

8. ton-BJR30

ton-BJR30 New Member Member

3
    0
    0
    แถวอ่อนนุช/ศร๊นครินทร์มีเกือบทุกสาขาครับพี่ผมก็ได้มาแล้วครับขนาดคนไม่ได้ขับR30ยังมาถามหาเลยครับ

9. หนังน่าจะลงโรง เน๊อะ ....r30 ดังละเบิดแน่นอนนนน.........

ป.ล. แค่อยากได้ความทรงจำเก่าเก่ากลับมา....เจ้าหน้ากากเหล็ก ( สงสัยต้องแปลงร่างเป็นหน้าเหยี่ยวบ้างแล้วเรา ) 55555

10. ton r30

157
    0
    0
    นั้นดิเบียร์ อิจฉาหน้าเหยี่ยวหว่ะ สงใสต้องหาเรื่องที่หน้ายักษ์เป็นรถตำรวจ 3คันมาเก็ยไว้มั่งดีก่า 555

11. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  12. ช่ายยยยเลยย เพื้อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. aea kazama

aea kazama New Member Member

24
    0
    0
    หาอยู่เหมือนกานคับ....ราชบุรีจะมีไหมนิ

14. เรื่องนี้ผมดูแล้วชอบ คล้ายๆกับตัวเองเลยย ขาย r30 ไปแล้ว ผ่านไป 6 ปี ก็ได้ r30 กลับมา อิอิอิอิ
    ป.ล. ใครเคยเป็นบ้างไหมเวลาขับรถแล้วอยู่ดีๆก็อมยิ้มแบบมีความสุข /ผมชอบตอนสุดท้ายที่เพื่อนขับรอ แล้วr30ขับไปเจอเพื่อนแล้วมีเพลง ญี่ปุ่น บรรยากาสอินนโคตรๆๆๆ
    I LOVE SKYLINE R30

15. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ใครเคยเป็นบ้างไหมเวลาขับรถแล้วอยู่ดีๆก็อมยิ้มแบบมีความสุข

เคยอ่านเจอบทความหนึ่งในนิตยสารมอเตอร์ไซค์ โดย "คุณ Nikkasit" ได้สัมภาษณ์ฝรั่งที่ขี่มอไซค์เที่ยวแบบไม่ยั้ง...

ซึ่งมีการพูดถึงกิริยาแบบที่เอ็งพูดมาข้างต้นว่า "Stupid Smile" คือ การยิ้มแบบไร้เหตุผล มันเป็นความชอบส่วนตัวของคนที่ได้ขับขี่รถที่ตัวเองรักไปเที่ยว แม้รถจะเก่า ไม่มีอะไรดึงดูด แต่ก็มีความสุขในสิ่งที่เป็นครับ จึงเป็นรอยยิ้มที่ออกมาโดยไม่รู้ตัว...
    :eek:

16. ช่ายเลยยยย คือคำนี้เลยยย.........ใช่เลยยยย 55555

17. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    อีกอย่างที่ไม่ควรลืม จากในหนัง
    แสดงให้เห็นว่า คำว่าเพื่อน หรือ มิตรภาพ มีได้เสมอไม่จำเป็นต้องเป็นรถยี่ห้อเดียวกัน
    ก็สามารถโลดแล่นไปด้วยกันอย่างมีความสุขได้

18. ใช่เลยครับ พี่ ชัย ความหมายคำว่าเพื่อนสำคัญเสมอครับ

19. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ถอกต้อง

เพื่อน เป็นสังคังเสมอ

20. P.NEWMAN

329
    2
    0
    เด๋วซื้อซีม่าไปให้นะ...

ว่าแต่ยังไม่มีเวลาดูหนังเลย รอว่างๆ ชิวๆ ค่อยๆ นั่งดูเสพอรรถรสเต็มอิ่ม ไม่อยากดูแบบเร่งรีบ...

ปล. น้าซุป ถูกต้องโดนใจ เพื่อนในกลุ่มเราก็ไม่ได้ขับ Skyline ทุกคน และผมเจอเพื่อนจากการเดินทางด้วย 3026 เยอะพอควร ส่วนใหญ่มักเป็นแก๊งค์มอไซค์ทัวร์ริ่งต่างชาติ จำได้เป็น HONDA GOLDWING ตัวแรง ขับไล่กันสุดๆ บนเส้นทางพะเยา-เชียงใหม่ (พวกนี้ขึ้นเร็วโคตรๆ แทบต้องจมคันเร่งไล่) ผลัดกันไล่ แต่พอจอดถึงที่ ก็ลงมาคุยกันแบบเพื่อน ส่วนใหญ่ก็ชาวต่างชาติ เขาก็อยากหาเพื่อนคนไทยที่จะช่วยเหลือเขาในหลายๆ ด้านได้ เราก็ช่วยแนะนำข้อมูลต่างๆ สื่อสารเรื่องนั่นนี่ (เท่าที่พอจะทำได้) ก็กลายเป็นมิตรภาพที่ต่อเนื่อง แม้ตอนจบรอยล้อจะไปคนละทางก็ตาม ประทับใจตอนแยกกันนี่แหละ ต่างคนต่างเสียดายและอิ่มเอมอย่างบอกไม่ถูก...
    :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้