ขอความช่วยเหลือค่ะ B14 รถจอดเข้าเกียร์ P เครื่องเร่งเองไปค้างที่ประมาณ 1200 ต่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aa_b14, 6 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aa_b14

aa_b14 New Member Member

11
    0
    0
    นิสสัน B14 ปี 95 เครื่อง 1500 ค่ะ มีเรื่องรบกวน 2 เรื่องค่ะ
    1. ขับรถติดเครื่องเปิดแอร์ จอดทิ้งไว้ประมาณ 1/2 ชม. เครื่องมันเร่งรอบไปค้างที่ประมาณ 1200 รอบ พอแอร์ทำงาน ก็ลงมาที่ 1000 ค่ะ แต่พอคอมตัดก็เร่งไปที่ 1200 รอบอีกค่ะ ถ้าปิดแอร์ก็จะค้างที่ 1200 ไม่ยอมลงค่ะ ใครพอจะทราบไหมค่ะว่าเป็นที่อะไร ตัวไมล์ไม่เสียนะค่ะ เพราะเปิดฝากระโปรงรถดู เสียงเครื่องมันค้างจริงๆค่ะ
    2. เวลาหักพวงมาลัยถอยเข้าเทียบฟุตบาท ไม่ว่าจะเดินหน้าหรือถอยหลังถ้าหักพวงมาลัย จะมีเสียงดังก๊อกๆ แต่เปลี่ยนเพลานอกด้านซ้ายมาแล้วนะค่ะ เนื่องจากตอนกลับรถหักขวาสุดจะดังมากๆ เลยไปเปลี่ยนกับช่างติ่งมาแล้วค่ะ แต่มันก็ยังมีเสียงอยู่อีกค่ะ แต่คี้งนี้คือไม่ว่าจะหักซ้ายหรือขวาจะดังหมด ตอนถอยเข้าจอดนะค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยเหลือด้วยค่ะ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ข้อ 1 ผมว่า ลองล้างแอร์โฟล, ปีกผีเสื้อ, รอบเดินเบาดูก่อนคับ น่าจะดีขึ้น
    ข้อ 2 ไม่แน่ใจจิงๆ คับ รอผู้รู้มาช่วยตอบดีกว่าคับผม

3. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    ผู้รู้ไปไหนหมดนะ

4. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    มารอคำตอบด้วยคนครับ ข้อ 2 ผมยังเป็นอยู่เลย หมดไปหลายตังค์แล้วอ่า

5. aa_b14

aa_b14 New Member Member

11
    0
    0
    ไปตั้งกระทู้ใหม่ละกันนะค่ะ จะได้เห็นกันชัดๆ ผู้รู้จะได้ช่วยเราได้ค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้