น้องใหม่อยากแต่งกระบะครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย samesudloe, 31 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. samesudloe

samesudloe New Member Member

30
    0
    0
    พอดีผมอยากจะเอากระบะมาแต่งซิ่งบ้างอ่ะคับ อยากจะขอคำแนะนำอ่ะคับ พอดีผมใช้ Isuzu Dragon eye Cab4 4WD 3000 turbo อยู่อ่ะคับ พอจะทำแรงเหมือนพวกกระบะคอมมอนเรลได้ม่ะคับ ที่เสียงท่อแซ๊ดๆๆๆ ควันท่วมอ่ะคับ พอดีเล่นเก๋งอยู่แต่ดันมาติดใจกระบะอ่ะคับ ขอความคิดเห็นจากพี่ๆทุกๆคนด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ :)

2. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    จัดโบ โมปั๊ม+หัวฉีด+เกียร์+เฟืองท้าย รับรอง (หลายตัง) ท่อแซตๆ ยกคันเร่ง ปุ้วว ม.เจริญ บ้านแพร้ว เลย คับ

3. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เอ้าช่วยๆกันแนะนำหน่อยครับ

4. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    จัดไป สาวก 4J

5. nutnarukmak

1,091
    1
    0
    รถทำอะไรไปมั้งแล้วหรอคับ ได้แนะนำถูก

6. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ว่าแต่รถเป็นเครื่องรหัสอะไรล่ะครับจะได้แนะนำกันถูก ถ้าผมจำไม่ผิดตัวนี้น่าจัะป็นตัวปั้มไฟฟ้านะครับ ถ้าเป็นตัวนั้นก็ต้องแปลงมาเป็นปั้มดิบครับ

7. I'm number one

1,260
    2
    0
    อ๋อ

8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามพี่ๆว่ามาเลยครับ

9. samesudloe

30
    0
    0
    รถเดิมเลยคับ ไม่เคยทำอะไรเลย ไม่เคยเหยียบอัด เหยียบไม่เคยเกิน100คับ ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆคับ

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถ้าเป็นไปได้ขอดูรูปตัวรถก็จะดีมากเลย จะได้เดาถูกครับ

11. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    4WDด้วย จัดปายครับรอชม

12. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    อยู่โซนไหนครับ จะได้ช่วยกันแนะนำ

13. I'm number one

1,260
    2
    0
    เอาปู้ด้วยอะคับ

14. samesudloe

30
    0
    0
    อยู่โซนพระราม3อ่ะคับ พี่ๆคนไหนอยู่แถวนี้บ้านคับ เด๋วผมแนะนำปู้เด็ดๆให้ แทนคำแนะนำดีๆสำหรับพี่ๆทุกคน 555++

15. samesudloe

30
    0
    0
  16. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    สาวกไดเรคมาจัดหน่อยครับ

17. tum_direct

tum_direct New Member Member

509
    0
    0
    รอผู้รู้ต่อคับ

18. nutnarukmak

1,091
    1
    0
    มีไดเร็ทตัวแรงเพิ่มมาอีกคันละคับ

19. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตัวนี้น่าจะยังเป็นตัวปั้มดิบอยู่นะคับ อย่างนั้นไม่ต้องแปลงปั้ม สบายไป

20. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    หวัดดีครับท่าน ยินดีที่ได้รู้จักครับ

21. samesudloe

30
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ ผมชื่อเซมคับ พี่ชื่ออะไรคับ ;)

22. samesudloe

30
    0
    0
    หรอคับ แต่รถคันของผมรู้สึกว่าจะมีEDUด้วยนะคับ ถ้าผมจำไม่ผิด เหมือนกับว่าเคยเปลี่ยนไปแล้วครั้งนึงด้วยอ่ะคับ

23. tum_direct

tum_direct New Member Member

509
    0
    0
  24. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถ้าอย่างนั้นก็ต้องเป็นตัวปั้มไฟฟ้าชัวครับ ต้องแปลงปั้มอย่างเดียว

25. samesudloe

30
    0
    0
    แล้วทำที่ไหนดีอ่ะคับ ประมาณเท่าไหร่หรอคับ

26. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    อยู่แถวไหนอ่ะครับ

27. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    พระรามสามครับ

28. samesudloe

30
    0
    0
    แล้วทำที่ไหนดีอ่ะคับ ประมาณเท่าไหร่หรอคับ

29. samesudloe

30
    0
    0
    ผมอยู่แถวถนนจันทน์อ่ะคับ พี่อยู่แถวไหนหรอคับ

30. samesudloe

30
    0
    0
    พี่อยู่พระราม3ช่วงไหนอ่ะคับ ผมอยู่แถวถนนจันทน์อ่ะคับ ไดเร็คร้านไหนเก่งบ้างอ่ะคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:36:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:35:53 ----------

ผมอยู่แถวถนนจันทน์อ่ะคับ พี่อยู่แถวไหนหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้