มีใครติดไฟ Xenon บ้างครับ ขอปรึกษาหน่อยคร้าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย 6162002, 14 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 6162002

6162002 New Member Member

17
    0
    0
    มีใครไปติดมาแล้วไม่มีปัญหา ประมาณว่า สวนกับใครก็โดนยกไฟสูงใส่บ้างไหมครับ
    อยากทราบว่ารถกระบะเนี่ย (เช่นของผมไมตี้) ติดซีนอนได้รึเปล่าครับ เพราะเคยได้ยินว่าโคมมันไม่รองรับน่ะครับ
    ใครมีมาแชร์ๆรูปกันดูด้วยยิ่งดีเลยคร้าบ ขอบคุณมากครับผม:):)

2. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ของผมตั้งไฟต่ำสุดครับ แสงฟุ้งนิดๆ

3. โดน เต่าเรือ มันจับวันก่อน มันบอกหัยใช้สีเหลืองอำพันเท่านั้น

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอาใช้งาน ดีกว่าครับ Oslam nigth beaker

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ใส่ได้อยู่แร้วคับ รถพ่อผม ซันนี่ อายุประมาณ ยี่สิบกว่าปี ผมยังใส่เลยคับ

เรื่องสวนกันจะโดนต๊อบมั้ย มันขึ้นกับที่เราตั้งสูง รึ ต่ำอ่ะคับ

6. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ตามหมูไร่ขิงสวดหล่อเลยคับ ^^

ส่วนตัวผมอยากใส่ แต่ไม่กล้าใส่ ... เพราะเมากลับบ้าน เด่วเจอด่านแสงมันจะสะดุดตาพี่ตะรวดเค้า ...... T_T

7. ตามนั้นครับใส่อยู่ไม่เคยโดนเลยอะ
    ตั้ม ทอมแคท

8. 6162002

6162002 New Member Member

17
    0
    0
    ถามอีกนิดนะครับ พี่ๆติดกันเป็นแบบ ต่ำซีนอน สูงฮาโลเจน หรือติดแบบ สไลด์เลยอ่าครับ ใช้ได้นานไหมเอ่ย ราคาประมาณเท่าไรเหรอครับ

9. supervans

supervans New Member Member

22
    1
    0
    ถ้ามีหมวกบังหลอด แล้วตั้งไฟไม่สูงมากจะไม่แยงตาครับ

H4 ธรรมดา (ต้องซื้อหมวกบังหลอดใส่เพิ่มเอง) เข้าด่านยกไฟสูงเป็นฮาโลเจน ตำรวจไม่เรียก
    H4 Slide (มีหมวกบังหลอดให้เลย) เข้าด่านต้องลุ้นเอาครับ ถ้าไม่ได้ใส่สีแปลกๆ ก้อไม่เรียกครับ

ส่วนตัวใช้ H4 ธรรมดา เพราะใช้ 3000K จะได้สลับเวลาเข้าด่านได้ครับ

10. tOmZa_HK

tOmZa_HK New Member Member

96
    1
    0
    ยังใช้ของเดิมอยู่เลย อิอิ

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แบบสูงฮาโลเจนดีกว่าครับ สะดวกเราเวลาเข้าด่านตรวจ

12. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืมมม...หาข้อมูล

13. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    หาข้อมูลอยากใส่เหมือนกัน

14. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ของผม ไข ลงต่ำสุดเลยคับ ฮาโลเจน หลบด่านได้คับ

15. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    จัดไป ผมไม่หลบคับ ต้องเตรียมเสียค่าปรับคับ

16. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0

น่าสนนะอันนี้.....

17. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ของผมตอนนี้ฟ้าเลยครับ
    ขนาด10000k แสงขาวๆมันยังเรียกก็เลยคิดว่าไหนๆก็โดนอยู่ดี เลยเอาฟ้า15000k แม่งเลย รถแต่งต้องทำใจคับไม่โดนเรื่องนั้นก็โดนเรื่องนี้ อิอิ

18. ก็แค่ 2L

ก็แค่ 2L New Member Member

33
    1
    0
    ผมใส่ทั้งบนทั้งล่างเลยไม่ต้องไปกลัวมัน ไอ้ตำรวจ ฮุ.........[​IMG] [​IMG]

19. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ผม ยกไฟสูงเข้าด่านครับ

20. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ตามนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้