B11 เครื่อง E13 สะดุดครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เอกหลาด, 10 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    รถB11 เครื่องE13 จอดรถทิ้งไว้ประมาน 2วัน
    ระดับน้ำมันในห้องลูกลอยจะหายไปหมดเลยครับ
    รถผมมีอารการสะดุดเวลาออกตัวครับ ต้องออกที่รอบประมาณเกือบ 2000 รอบ
    ถึงจะไม่สะดุดครับ แต่รอบเดินเบาจะมีสะดุดเป็นบางครั้งครับ
    ผมเติมน้ำมันแก๊สโซฮอล์ 91 มาประมาณเกือบ 2ปีแล้วครับ
    รถไม่ได้ติดแก๊สนะครับ
    ขอบคุณมากครับ:cry::cry::cry::cry:

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    เป็นที่ระบบไฟ กับหัวเทียนหรือเปล่า

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    พี่ นิน ช่วย น้อง หน่อย

4. เอกหลาด

96
    0
    0
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอ้า พี่นิน ช่วยหน่อยครับ

6. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ใช้จานจ่ายแบบไหนอยู่ค้าบ ถ้าเปนทองขาว น่าจะเปนที่หน้าทองขาวนะค้าบ ผมเคยเปน สตาทติดยาก วิ่งเดินเบาไม่กระตุกๆ

7. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ลองไปไล่ๆดูครับ เริ่มตั้งแต่

กรองอากาศ ดูว่าตันมั๊ย
    หัวเทียน สภาพยังโอมั๊ย เขี้ยว กระเบื้อง ไรต่างๆ
    สายหัวเทียน รั่ว ปริ แตก หรือหักในเปล่า
    กรองเบนซิน ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้โซฮอลล์ เคยเปลี่ยนรึยังครับ หรือว่าเปลี่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
    สายน้ำมัน ปริ แตก หรืองอ ทำให้น้ำมันเดินไม่สะดวกรึเปล่า
    คาร์บูและพวกลิ้นปีกผีเสื้อ สกปรกมากมั๊ย เคยถอดล้างหรือเปลี่ยนชุดซ่อมบ้างยัง
    จานจ่าย ก็แบบที่ความเห็นข้างบนว่าไว้
    และสุดท้ายตั้งไฟไม่พอดีก็เขก สะดุด ได้เหมือนกันนะครับ

ไม่พ้นจากนี้แหละครับ ลองๆไล่ดูนะครับ ของผมเคยมีช่วงหนึ่ง เวลาตีโค้งหนักๆหรือออกจากยูเทิร์น รถสะดุดครับ ลองดูไปดูมา ปรากฏว่าสายจากกรองเบนซินเข้าเครื่องหักงออยู่ ลองเปลี่ยนพร้อมเดินใหม่เนียนๆ ปรากฏว่าหายครับ ช่างเขาบอกว่าตอนตีโค้ง น้ำมันออกจากกรองลงไปน่าจะไม่ทัน เกือบพังไปแล้ว อิอิ

แต่ตอนนี้หาตังเปลี่ยนผ้าเบรคก่อนครับผม ไปละ ฟิ้ว ๆ ๆ ๆ

8. เอกหลาด

96
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

9. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    เอาใจช่วยนะคาบ

10. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    หัวเทียนก็สำคัญนะ อย่าลืม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้