(1.) มีโอกาสได้ทดสอบ ทดลองเติม Shell V Power Nitro Plus Diesel

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Save_Generals, 14 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Save_Generals

Save_Generals New Member Member

2
    0
    0
    [วันอังคาร ที่ 14 สิงหาคม 2555 เวลา 10:00 น.]

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ ชื่อ เซฟ อายุ 18 ปี ครับผม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มีอะไรที่ผิดพลาด ก็ขออภัย และช่วยติน้องคนนี้ด้วยนะครับ :D

ตัวผม เพิ่งได้รถกระบะ Migthy X คันเก่าของพ่อมาใช้ (ส่วนพ่อก็ไปใช้รถคันใหม่) ผมเพิ่งได้มา เดือนกว่า ๆ
    ซึ่งวันนี้ได้ทดลองเติม Shell V power Nitro plus Diesel ไปแค่ 500 บาท
    จากน้ำมันถึงเดิมที่เติมของปั้มไรจำไม่ได้ ซึ่งมันก็ไกล้จะหมดแล้ว

และก่อนหน้านี้รถของผมเวลากดคันเร่งหนัก ๆ นี่ ควันดำออกมาเยอะเลยทีเดียวครับ พอดี พ่อบอกเมื่ออาทิตย์ที่แล้วว่า วันพุธที่ 15 ที่จะถึงนี้ จะพาไปแก้ควันดำ เขาเรียกว่าไรนะ จำไม่ได้ 555
    ไม่น่าเชื่อครับวันนี้วันอังคารที่ 14 สิงหาคม 2555 เวลา 10.00น. (10โมงเช้ากว่า ๆ) ผมได้ลองเติมShell V power Nitro plus Diesel ให้ Mighty x ของผม
    ควันดำนี่ แทบจะหายเกือบหมดเลยครับ มันกลายเป็นควันเทา ๆ จาง ๆ แทน และส่วนนี้ถ้าผมไม่ได้คิดไปเอง อัตราเร่งตอบสนองได้ดีขึ้นอีกด้วยครับผม จากก่อนเติม เหยียบก็ไม่ค่อยจะออก อืด ๆ (กับเซ็งควันดำ กลัวตำรวจจับอีก -.-) ผมว่าผมไม่ได้คิดไปเองนะ ขับมันส์เลย :eek:

ก็เป็นเพียงแค่ประสบการณ์เริ่มต้น ของชีวิตเด็กคนนึง ที่เพิ่งได้มีรถใช้เป็นของตัวเอง เอามาบอกเล่าให้อ่านเล่น ๆ กันครับผม

ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านครับ ^_^

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำเนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้