nv เติม GASOHOL 91 ได้ไหม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ดาก้า, 19 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดาก้า

ดาก้า Guest

0
    0
    0
    ปัจจุบันเติม GASOHOL 95 คะ อยากจะเปลี่ยนมาเป็นGASOHOL 91 ได้ไหมคะ และอยากติดแก๊สด้วยคะ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ต้องติดแบบไหน ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ มีร้านแนะนำได้ยิ่งดีเลยคะ เราอยู่แถววงเวียนพระราม 5 คะ ......ขอบคุณคะ

2. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    ของผมก็เติมแต่ GASOHOL 91 นะครับไม่มีปัญหาแถมวิ่งดีอีก แต่แรกๆ อาจจะมีควันดำบ้างต้องตั้งไฟด้วยนะครับจะดี

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ของผมเติม GASOHOL 91 เช่นเดียวกันครับ

4. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
    ผมก็เติมครับ

5. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ผมก็เติมครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  7. yowin

yowin New Member Member

3
    0
    0
    ผมเติม e20 ก็ไม่เห็นเป็นไรนะครับ ใช้เติมมาจะ 1 ปีแล้ว

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เติมได้ครับ แต่จะให้ดี ผมว่าติดแก๊สเลยดีกว่าครับ

9. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ผมก็เติมครับ โซฮอลล์91 เคยลองเติมถึง E20 อยู่บางครั้งก็ใช้ได้นะ ดีหรือไม่ดีในระยะยาวไม่รู้ เพราะปกติไม่ค่อยเติมน้ำมัน เนื่องจากใช้แก็สเป็นหลัก เติมน้ำมันค้างถังไว้เฉยๆ เวลาไปเที่ยวไกลๆค่อยเติม

10. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    เคยเติมอยู่พักหนึงคะ แล้วท่อน้ำมันก็บวมจนไม่มีน้ำมันไปที่หัวฉีด เลยได้ยกหัวฉีดไป 3,500 แล้วดันไปล้าง Airflow ทำให้มันเสีย จนทุกวันนี้ยังหาของไม่ได้เลยคะ ถ้าจะใช้ดูท่อน้ำมันว่าใช้กับโซฮอลได้ไหม ด้วยนะคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้