ทำไมอยู่ๆเติมแก๊สไม่เข้า

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 23 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    เรียนถามนิดหนึง ไปเติมแก๊สอยู่ๆเค้าบอกว่าปิดวาวส์เหรอ ผมบอกเปล่า ทำไมแก๊สไม่เข้าหละ ผมตกใจบอกว่าไม่เคยทำอะไรกับวาวส์เลยนะครับ ลองเปลี่ยนปั้มก็ไม่เข้า เหมือนแรงดันแก๊สไม่พอ เป็นเพราะอะไรครับ ผมคิดไปเองว่าวันนั้นใช้แก๊สจนเกลี้ยงถังเลย เลยทำให้มีปัญหา ใช้เปล่าไม่รู้ช่วยหน่อยครับ:(

2. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ลองเช็คท่อแก็สที่เข้าถังดูก่อนนะคับ ว่ามียุบ บุบ บี้ หรือเปล่า

ส่วนวาวล์ ถ้าไม่เคยทำอะไรกับวาวล์หัวถัง ก็มีแค่วาวล์สปริงค์ตรงที่เติมอีกที่เดียว ลองดูว่ามีอะไรอุดตันบ้าง

เบื้องต้นก็แค่นี้อ่ะคับ ผมก็ไม่ค่อยเป็น รอผู้รู้คนต่อไปนะคับ

3. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    เข้ามาฟังด้วยคนครับ ไว้เป็นความรู้

รอพี่ๆมาช่วยตอบ

4. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
    เออ.... ตามคุณเอกเลยครับ คงเป็นที่เพรสเชอรน่ะครับ ตัวที่ใช้ควบคุมแรงดันของถังอ่ะครับ

5. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    ลองให้อู่ข้างบ้านเช็คดู แกะท่อเติม ใช้ไขควงดัน และแกะตรงหัวถังที่ทางเข้าใช้ไขควงดันแล้วไปเติมแก๊สดูใหม่ร้านเดิม เติมได้แล้วครับ งงครับ เป็นเพราะอะไรกันครับ ใช้แก๊สมาร่วม 2 ปีกว่า ไม่เคยเป็น ผู้รู้ตอบหน่อยครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น่าจะเป็นที่ตะกรันแก๊สมันเกาะตัวแล้วแข็งมั้งครับเลยแรงดันแก๊สไม่ไหว เลยต้องถอดออกมาล้างก่อนถึงเข้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้