ติกแก๊ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หมามุ่ย, 29 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบ ข้อดีและข้อเสีย ของการติดแก๊ส LPG คะ ของรถ เอ็นวี
    ตอนนี้มีปัญาหามาก ๆกับราคาน้ำมัน แบบสุดๆ กระเป๋าแบนแล้วงะ
    อีกอย่าง การบำรุงรักษายากหรือป่าวคะ

1. osirismix

osirismix New Member Member

31
    0
    0
    ก็ดีนะคับ ปัญหาถ้าติดตั้งดีก็ไม่ค่อยมีครับ ผมติดมา 3 ปี แล้ว มีปัญหาก็แค่ครั้งเดียวเปลี่ยนหม้อต้ม 1800 นอกนั้นก็ไม่มีอะไร ใช้งานปกติ ขับโอเค 1ถัง ได้ กรุงเทพ-ประจวบ สบายครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ส่วนใหญ่ก็ติด gas กันครับ ใน NV Club

ข้อดี ก็เรื่องค่าน้ำมัน

ข้อเสีย อาจจะทำให้เราใช้รถบ่อยขึ้น ไปเที่ยวมากขึ้น

การบำรุงรักษา ไม่ยากเกินความสามารถครับ ดูแลตามระยะ จะให้ละเอียดต้องรอสาวก gas ทั้งหลายมาช่วยชี้แนะอีกที...:eek:

3. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    ส่วนตัวผมคิดว่ามีแต่ข้อดีนะ ติดมาหลายปีแล้วคุ้มสุดๆ ( 2 เดือนก้อคุ้มแล้วสำหรับผม) เพราะผมใช้รถวันนึง 80-100 กิโลทุกวันคับ เติมแก๊สวันละ 100 เองคับ ถ้าน้ำมันตกวันนึง 300 คับ

4. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ไม่ได้ยุนะ แต่ติดเลย ติดก่อน คุ้มก่อน
    ตอนนี้พาครอบครัวเที่ยวแบบไม่คิดมากแล้วครับ

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อยากติดม่าง

6. NV_FC

NV_FC New Member Member

31
    0
    0
    น่าสนใจ อยู่นะคับ
    ...มาเก็บข้อมูลคับ

7. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
    โจรกรรมข้อมูล ว่าจะติดในเร็ววัน

8. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ติดก่อนประหยัดก่อน..........ครับ
    พอติดแก๊สแล้วจะรู้ว่าน่าจะติดมานานแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้