หาเพื่อนที่เปลี่ยนเครื่องมาใช้ga16

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จูนๆ, 9 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จูนๆ

จูนๆ New Member Member

6
    0
    0
    หาเพื่อนที่ใช้เครื่องga16 หัวฉีดบ้างครับ

2. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    หาเครื่องอื่นดีกว่าคะ เพราะใช้อยู่แล้วเหนื่อยเรื่องหาอะไหล่ เสียที่เครียด

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผม ใช้ อยู่ครับ GA16 DNE :D
    ส่วนใหญ่ก็ไม่มีอะไรนะครับ เพราะ เป็นเครื่องเดิมๆ ติดมากับรถ :D
    อะไหล่ก็ไม่แพง ( ถ้าเทียบกับเครื่อง 1600 ยี่ห้ออื่น ถือว่าถูกมากครับ)
    เรื่องหาอะไหล่ หาง่ายครับ (หมายถึง อะไหล่ที่ต้องบำรุงรักษาตามระยะทางนะครับ)
    หลายคนอาจมองว่า ไอ้นั่นไม่ดี ไอ้นี่ไม่ดี แต่มันมีข้อแม้นี่ครับ ว่า ถึงเวลาก็ต้องเปลี่ยน
    บางคนใช้จนพังแล้วถึงจะเปลี่ยน
    แต่การใช้รถจริงๆ ต้องเลี่ยนก่อนที่มันจะพังครับ :D
    เช่น วาล์วน้ำ ควรเปลี่ยน ทุก 100000 โล < อันนี้บางคนใช้มาเป็นสิบปีแล้ว วาล์วตาย ยังไม่เปลี่ยนกันเลย
    มอเตอร์สตาร์ต ไดร์ชารต ก็มีทั่วไปตามร้านไดนาโม
    หม้อน้ำก็ มีเยอะ ทั้ง ทองแดง เรซิ่น ไปถึง อลูมิเนียม
    พวก ซีลเครื่อง ก็ มี แถมราคาไม่แพง

เครื่องทุกยี่ห้อดีหมดแหละครับ ตาม ที่ วิศวกรเค๊าออกแบบ มา แต่ เรามาใช้กันแบบ ไม่ดูแล ย่อมเสื่อมสภาพเร็วกว่าเดิม
    :D:D เครื่องจักร ย่อมมี สึกหลอ ตามการใช้งาน เป็น สัจะธรรม ครับ :D

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามปู่แจ๊คเลยครับ

5. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
    ตามไปติดๆ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตามมาทาไมกัน อิอิอิอิ

7. NV_FC

NV_FC New Member Member

31
    0
    0
    นั่งเก็บข้อมูล คับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้