ทำไงดีครับ 3s ge กินน้ำมัน ช่วยตอบที

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย m_utcc, 6 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. m_utcc

m_utcc New Member Member

7
    0
    0
    ผม ใช้ mr2 gte อยู่แล้วเปลี่ยนเป็น ge กินน้ำมัน 5 โล/ลิตร ปกติผมว่าน่าจะอยู่ที่ 8-9 ( ในเมือง) ถือว่ากินเกินไปป่ะครับ ผมอยากให้มันประหยัดน้ำมันกว่านี้ทำไงดีครับขับไปเรียนทุกวันเอาค่ากินไปจ่ายค่าน้ำมันหมดแล้วครับ ไม่อยากเปลี่ยนรถ ยังรัก mr 2 อยู่ ยังไงพี่ๆเพื่อนๆช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. golf_nothing69

golf_nothing69 New Member Member

110
    1
    0
    เปลี่ยนกล่องแล้วจูนเลยคับ

3. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    โอ้โห กินกว่า GTE Non Air(เดิมๆ) อีกอ่ะค่ะ!!! อย่างที่พี่กอล์ฟบอกเวิร์คสุด หรือไม่ก้เช็คเผื่อมีไรผิดพลาดสายไหนไม่ได้เสียบไรไง (สายออกซิเจนเซ็นเซอร์ ถ้าจำไม่ผิดนะคะ) ลองดูอ่ะค่ะ

4. m_utcc

7
    0
    0
    คุณเอ๋ครับเครื่อง non air เดิมๆกินประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ หรือว่าผมจะลงเครื่อง non air ใหม่เลยดีได้มันส์ด้วย แล้วตอนนี้ค่าเครื่อง + ค่าวาง ประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ ตอบให้ด้วยนะครับ

5. m_utcc

7
    0
    0
    ขอบคุณ คุณเอ๋ กับคุณกอล์ฟนะครับ ที่ช่วยแนะนำครับ

6. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    จิงๆเดิมๆ ก้ประมาน 7-8 โลลิตรได้ (ไม่รุได้ถึง 8 หรือเปล่า!!!) non air เดิมๆก้ขับมันส์แล้วค่ะ แค่จูนแจ่มๆ ตั้งค่าน้ำมันหน่อย (ตอนนี้ของเอ๋จ่ายน้ำมันไม่ค่อยสเถียรเท่าใด ต้องการเลคกูเลเตอร์) ค่าเครื่อง+ค่าวาง ลองถามพี่โด่งหรืออู่อ่ะค่ะ อันนี้เอ๋ก้ไม่ทราบแฮะๆ คือไม่แน่ใจเรื่องราคาเท่าไหร่เพราะหลายที่ก้หลายราคา :D เพราะของเอ๋มาเป็น non air อ่ะค่ะ :embarassed:

7. m_utcc

7
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบบ..

8. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    วาง non air กันเงินไว้เลยแสนหนึ่งหมื่นไม่รวมล้อและยางหน้ากว้าง

กินจิงๆครับเอ็ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้