สนใจรถ rover 623 พอดีมีคนขายให้ เค้าบอกไม่เคยเปลี่ยนเครื่อง ขอถามหน่อย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย rnee, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rnee

rnee Guest

0
    0
    0
    พอดีสนใจจะซื้อrover 623 ชอบมาก แต่พอไปดูรถคันที่มีคนมาขาย เค้าบอกว่าเค้าไม่ได้เปลี่ยนเครื่อง
    เค้าบอกว่ารถ รุ่นนี้ ใช้เครื่อง ของ ฮอนด้า พรีรูด ใช่รึเปล่าค่ะ แล้วปกติเครื่องเดิมเป็นเครื่องอะไร
    แล้วถ้าเปลี่ยนเครื่อง เป็นฮอนด้า พรีรูด จะมีปัญหาอะไรมั้ย
    ถ้าเปลี่ยนเครื่องแล้ว ขายต่อ จะทำให้ราคาตก จริงรึเปล่าค่ะ
    แต่พอลองรถดูแล้วก็โอเค สภาพใช้ได้ แต่แอร์ไม่ค่อยเย็น

รบกวนสอบถามหน่อยนะค่ะ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องของรถรุ่นนี้ แต่อยากได้เพราะสวยดี

2. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    เอาเป็นว่าอะไหล่โดยรวมใช้ของฮอนด้าครับ
    rover 623

3. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    H23A วางใน พีรูทรหัส SI มั้งครับ ในบ้านเราไม่ค่อยมีครับ แต่ที่ japan มีครับ
    รหัสที่ว่า เป็น รหัสที่ติดอยู่ที่ท้ายรถครับ ไม่ใช่รหัสที่เครื่องครับ
    เช่น 623 gsi / พีรูท SI ที่ฝากระโปรงท้ายครับ

4. frog man

frog man New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ ใช้โรเวอร์มา 2 ปีแล้วไม่ค่อยมีปัญหานะครับ ซื้อมาแล้วรับรองไม่คิดขายต่อแน่ เพราะ รถสมรรถนะดี ในแง่ความมั่นคง และแรงปลายครับ ไปไหนไม่อายใครแน่

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ข้อมูลตามนั้น เลยคร๊าฟ

เพ่วิชช !!!!

ดีจัยจัง เหน ล๊อคอินอีกครั้งงงง !!!

6. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    นัท กระทู้นี้มาน 3ปีที่แล้วนะ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้