เพื่อนๆดูเเล เบาะซิ่งกันยังไงบ้างคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 19 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    เพื่อนๆดูเเล เบาะซิ่งกันยังไงบ้างคับ โดยเฉพาะ SR3 เเดงด้ายดำ รักษาความสะอาดยังไงกันบ้างเอ่ย
    ช่วย เเชร์ไอเดียกันหน่อยคับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    สำหรับผม ตัดผ้าแดงผ้ายืด 10 ชิ้น สวมทับ ตรงปีกลำตัว ปีกเบาะนั่ง ด้านบนศรีษะ จะได้ ซีด และถลอกน้อยลงครับ
    เวลาลุกก็ค่อยๆ ลุก เอือมมือไปถึงขอบประตูด้านบน บ้างบางครั้ง เล่นเอา ปวดหลัง ปวดเท้า เพราะ การลุกต้องระวังปีกขวามือ
    ด้านที่นั่ง จะถลอก เพราเริ่มมีลอย ตอนซื้อมาแล้วครับ

ปล. ผมระวังเกินไปไหมเนี้ยะ เพราะจุดอื่นๆ ใหม่มาก ไอ้ที่จะไปก่อน ก็ตรง ปีก ที่ว่ามา หละครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2011
  3. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    อ่านแล้วคิดหนักเลย จะซื้อมาใส่ดีไหมเนี่ย เหอๆ

4. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ของผม ก็ ไม่ได้ดูแล อะไรมาก ใส่ๆ ไป

จะ ลุก ก็ ลุก จะ นั่ง ก็ นั่ง

ของใช้ยังไงก็ต้องมี เสียบ้าง ซีดจางบ้างและครับ

อย่าไปคิดมากเลย ครับผม

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไม่ได้ดูแลมากมายครับ

แค่ไม่นั่งทับปีก ตอนลุกมีโดนบ้างไรบ้างนิดหน่อย

อย่าคิดมากครับ ของซื้อมาใช้งาน แค่ไม่ให้มันเละเกินงามก็พอละครับ สบายใจด้วย

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่ดูดบุหรี่ในรถครับ ขี้บุหรี่มันจะโดนเบาะเป็นรูครับ

7. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ไม่ได้ลูแลอะไรมากเรยครับ ใช้ตามปกติ แค่พยายามอย่าลงน้ำหนักตรงปีกเบาะอ่ะครับ แต่เบาะคนนั่งผมเยินเรียบร้อย -*-

8. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ถนอมจาก ก้นเรา ด้วยกางเกงยีนส์ สุดที่รัก บาดเข้าเนื้อผ้า ทุกครั้งที่ลุกนั่ง ช่วยได้ครับ 1 ปี แทบ สีกหรอเพียง ไม่ถึง 5 เปอร์เซนต์ ด้วย ผ้ายืดสีแดง 10 ชิ้น ประมาณ 250 บาท เวลาคุณไป กับเพื่อนหรือ โชว์เบาะวันหยุด
    ก็เอาออก เวลา จัน ถึง ศุกร์ ทำงานไม่มีใครนั่งดู ก็ใส่เข้าไปครับ เนียน นาน รับรอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2011
  9. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ใช้งานตามปกติคับ สำหรับผมพอรู้สึกว่าสกปรกก็เอาน้ำใส่ฟอกกี้ฉีด แล้วก็เอามือถูเบาๆ พร้อมด้วยเอากระดาษทิชชูซับน้ำตามคับ (น้ำที่ฉีดผสมน้ำยาก็ได้คับ ตามสะดวก)

10. ถอดไว้บ้านครับ เอามาใส่โชว์เฉพาะเวลาไปมีตติ้ง
    ก่อนนั่งก็เอาผ้าขนหนูสีแดง ๆ มารองไว้ จะได้ไม่เปื้อน

11. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ใส่แล้วลำบากขนาดนี้ ก้ออย่าใส่เลยครับ

12. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ชอบมากเลยคับคำนี้ "โชว์เบาะวันหยุด"

'

13. SPEED R

473
    4
    0
    หลากหลายความคิด หลากหลายความรู้สึก สำหรับผมก็ใช้งานตามปกติ เเค่อย่านั่งทับปีกเบาะ
    เเละก็ไม่กินอาหารบนรถก็โอ...คับ หลายๆอาทิตย์ก็ทำความสะอาดซะที ผมใช้ของ โทเทิลเเว๊ค
    มันจะเป็นโฟม ฉีดเเล้วทิ้งไว้นิดนึง เเล้วใช้ผ้าสะอาดชุบน้ำหมาดๆ เช็ดอีกที เเค่นี้ก็สะอาดเเล้วคับ อ้อ หาซื้อได้ที่ central เเต่เเพงนิดนึง
    ประมาณ พันนิดๆ เเต่ใช้ได้เป็นปีนะ

14. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    งั้นขอถามต่อหน่อยนะครับ ว่าเบาะเดิมมันสกปรกมากนะครับ อยากซักเองครับ ขั้นตอนยังไงบ้าง หรือว่า ราดน้ำลง น้ำยากซักได้เลย แล้วตากแดดเอา หรือเพื่อนๆ มีวิธีอื่นมั้ยครับ คือว่ามันสกปรกค่อนข้างเยอะอะครับ ขอบคุณครับ

15. SPEED R

473
    4
    0
    ถ้าอยากซักให้สวยจิงๆ มีที่ซักคับ เเต่ค่าซักประมาณ 2k เรื่องร้านไม่เเน่ใจ ลองดูหน้าซื้อขายคับติดต่อ คุณ DOME EK เค้ามีที่ซักอยู่
    เเต่ขอโทษ หลังซักเเล้ว เเทบจะสวยเหมือนใหม่เลย เเดงสดจิง ผมไปเห็นเบาะที่เค้าซักไว้ขาย ผมตกใจเลย สวยสะอาด เเดงสดมาก ถ้ากล้าลงทุน ผมว่าคุ้มโคดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้