อาการเสียของหม้อลมเบรคและวันเววาล์ว เป็นอย่างไร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tob_sunnyb11, 1 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    พอดีว่าตอนนี่งง ไปหมดแล้ว

อาการของรถผมจะเป็นแบบนี่คับ

เวลาออกตัวรถแรกๆ เบรคก็เป็นปรกติ แต่พอขับไปได้สักพักหนึ่ง เบรคก็เริ่มแข็งขึ้นมาเลี้อยๆ บ้างครั้งก็เบรคติดเลย
    บางครั้งก็เบรคตื้นเลย กดเบรคนิดเดียว รถก็หยุดเลย(เป็นบางครั้งก็เป็นบางครั้งก็ไม่เป็น) ถ้าเป็นอาการแบบนี่ ผมก็ดึง
    ท่อลมออกตรงหม้อลมออก(ท่อที่ติดกับหม้อลมเบรค) อาการก็กลับมาเป็นปรกติ

หม้อลมเบรคใช้ของB13 นะคับ

ขอแชร์ความรู้หน่อยนะคับ

:D:D:D:D:D

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เอาท่อมาดูดดู ครับทอป ว่ามันได้กี่ทาง

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แบบที่เฟริสบอกอะ มันจะมีท่อยางที่เข้าหม้อลมอะลองดูดดู ถ้าเสียก็ซื้อมาเปลี่ยน ไม่แพงๆ แต่ถ้าแข็งบ้างปกติบ้าง อาจจะเป็นที่หม้อลม นะ

4. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    55555 วาล์ววันเวย์ก็ไม่เป็นอะไร เปลี่ยนลูกสูบแม่ปั้มล่างก็แล้ว สายอ่อนก็แล้ว สงสัย ต้องเปลี่ยนหม้อลมเบรคแน่ๆ เลย
    เรื่องของเรื่องกลัวจะเป็น เส้นผมบังภูเขาอะ

5. tob_sunnyb11

908
    178
    0
    เส้นผมบังภูเขาจิงๆ ต้องตัดเข็มแท่งหม้อลมออก มันยาวไป เฮ้ย เบรคก็เลยติด หาตั้งนาน

6. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    เคยเจอแต่ เบรคไม่อยู่เลย อะ งานเกือบเข้า = =

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอา ไอ้ ที่ มัน บัง ภูเขา

มาให้ พี่ เยอะ ๆ เลย

ทาง นี ้ต้อง การ ด่วน

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

หมายถึงวิกหรือเปล่าครับ :D:D:D

9. tob_sunnyb11

908
    178
    0
    55555 น่ารักจิงๆ ประธานคนนี่ เอาไปอีก5ปี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้