b14 อยากเปลี่ยนเครื่องไปใช้ sr20de ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย นุส, 18 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นุส

นุส Guest

0
    0
    0
    รถผม b14 ปี 99

ต้องดัดแปลงแท่นรึป่าว?
    ต้องเปลี่ยน ระบบหม้อน้ำ?
    ต้องเปลี่ยน เกียร์มั้ย? (รถเดิม auto อยากได้ auto แบบเดิม)
    ต้องเปลี่ยนอะไรอื่นๆอีกมั้ย ช่วงล่าง เพลา อื่นๆๆ?
    เครื่องนี้กินน้ำมันมากมั้ย ตก1ลิตรกี่กิโล?

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดจนจบ ประมาณเท่าไร?
    ทำอู่ไหนดี?

ผมอยู่แถวเอกมัย-ทองหล่อ มีอยู่ใกล้ๆมั้ยเวลามีปัญหาจะได้ไม่ต้องไปไกล

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    รอพี่ๆรูปหล่อหลายๆท่านมาตอบ แป๊ปนะครับ

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ต้องดัดแปลงแท่นรึป่าว? ---> ถ้าสนใจเครื่อง แบบไม่ต้องแปลง มีคนให้คำตอบได้ครับ เบอร์ 081-733-3825 หมออาร์ต คนกะเพาะแพะ อิอิ...
    ต้องเปลี่ยน ระบบหม้อน้ำ? ---> ต้องเปลี่ยนครับ ตามข้างบนเขาหามาให้ได
    ต้องเปลี่ยน เกียร์มั้ย? (รถเดิม auto อยากได้ auto แบบเดิม) ---> ต้องเปลี่ยนครับ ตามข้างบนเขาหามาให้ได้
    ต้องเปลี่ยนอะไรอื่นๆอีกมั้ย ช่วงล่าง เพลา อื่นๆๆ? ---> เพลา ต้องเปลี่ยนครับ ตามข้างบนเขาหามาให้ได้, ส่วนอื่นๆ ก็เช็คสภาพช่วงล่างให้ดี เนื่องจากรถมีกำลังมากขึ้นครับ...
    เครื่องนี้กินน้ำมันมากมั้ย ตก1ลิตรกี่กิโล? ---> รอคนใช้มาบอกนะครับ แต่คงไม่กินกว่าเครื่องเดิมแน่นอนครับ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดจนจบ ประมาณเท่าไร? ---> รอคนเปลี่ยนจริงมาบอกนะครับ หรือลองหาในกระทู้ก็จะได้คำตอบที่น่าจะพอใจนะครับ
    ทำอู่ไหนดี? ---> ใครอยู่แถวนั้นบอกด้วยจ้า

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
  5. นุส

นุส Guest

0
    0
    0
    ส่วนใหญ่อู่เค้าจะรับประกันกี่เดือน หลังทำเสร็จ กลัวทำเสร็จแล้วไม่จบมีปัญหาจุกจิก ตามมา

รถผม เพิ่งเปลี่ยน หม้อน้ำ + ระบบหล่อเย็น + เกียร์ เมื่อธ.ค.ที่แล้ว
    ตอนนี้คิดว่าเป็นที่เครื่อง ฝาสูบน่าจะมีปัญหา เติมน้ำทุกวันวิ่งใกล้ๆน้ำหมดทุกวัน ไม่อยากซ่อมแล้วอยากเปลี่ยนไปเลย

มีอู่ไหนบ้างที่รับเทรินของให้ด้วยมั้ย ถ้ามีผมคิดว่าจะเปลี่ยนนะ

ขอบคุณสำหรับหรับข้อมูลครับ

6. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ถ้าไม่อะไรมากก็เครื่องเดิมก็ได้ครับ ของผมประมาณ 40,000 กว่าๆ นะ รวมวิ่งได้ เรื่องของเครื่องอะไหล่ต้อง
    หมออาร์ต คนกะเพาะแพะ ครบหมดทุกอย่างครับ แต่ยังไม่รวมช่วงล่างนะครับ
    แต่ถ้าเปลี่ยนแล้ว เห็นความแตกต่างเลยครับ(มันก็น่าแตกต่างนะ 1500 กับ 2000 อิอิ) ชอบๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤษภาคม 2011
  7. นุส

นุส Guest

0
    0
    0
    อู่หมออาร์ต อยู่แถวไหนน่าสนใจมาก ไว้จะโทรไปถ้าตัดสินใจทำครับ

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    พี่อาร์ต เป็นคนหาของให้หมดนะครับ อู่ ก็ อู่พี่ติ่ง วัดบัวขวัญ งามวงศ์วาน

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อิอิ เก็บความรู้ก่อน...

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    วัยรุ่นต้อง turbo ครับพี่แอร์ :D

อิอิ..มีแนวร่วมอีกคนละ..แต่ว่าไอ้แดงลูกชายผมมันยังฟิตอ่ะ..คงต้องรอไปก่อน..อิอิ..แล้วฉานจะตามปายๆ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้