ดุมหลังขวามัน ตอนวิ่งมันดัง แก๊ก ๆ เป็นที่อะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mr_tor, 31 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ดุมหลังขวาตอนวิ่งมันดัง แก๊ก ๆ เป็นที่อะไรครับ
    แต่ดูแล้วล้อไม่ได้ แกว่ง เป็นที่ลูกปืน หรือเปล่าครับ

แก้ไขยังไงครับ ราคาเท่าไหร่
    ดุมขวาหลังเป็นดิส เดิม 4 รู 100 หรือใครมีเก็บจะกรุณาขายให้บอกนะครับ
    0839058080

ขอบคุณครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ผมเคยซื้อที่ บางไผ่อะไหล่ยนต์ ข้างละ 1000 อะครับ ของเทียมนะ ยี่ห้อ NTN

3. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ]ลูกปืนล้อต้องดังแรง แบบเสียงใบพัดคับ แก๊กๆ ไม่ใช้

4. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    แกนโช๊คหรือเปล่า.. กึ๊กๆ

5. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ถ้าวิ่งช้า ก็ดังแบบ ช้า แต่ พอวิ่งเร็ว ๆ ก็ดังกิ๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ รัว ๆ เลยครับ จะเป็นที่โช้คเหรอครับ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ผ้าเบรค หรือแผ่นบังฝุ่นจานเบรคหรือเปล่าครับ มันดังตามการหมุนของล้อนี่

7. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    อาการแบบนี้ ผมเคยเป็นล้อหน้าอะคับ เปลี่ยนผ้าเบรคแล้วหายย มันดัง เหมือนอะไรมาขูดกับจานอะคับ

ช่างเค้าบอกมันเป็นเสียง ตัวเตือนก่อนผ้าเบรคหมดอะคับ

อาการประมาณวิ่งช้าดังแบบช้า พอวิ่งเร็วๆ ดังรัวๆ เลยอะคับ

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองดูแผ่นดักลมจานมันไปโดนติดกับจานพอล้อหมุนมันก็ดัง ผมเคยมาแล้ว ดัดมันออกไปหน่อยเดียวเงียบสนิท

9. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ลองดู บู๊ตต่างๆ ด้วยนะคับถ้ามันเสื่อมสภาพ มันก็เหมือนเหล็กกระทบ กะเหล็กนะคับ ดังเเน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้