สอบถามเรื่องแกะคิ้วยางกันกระแทกครับ.....

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย nopsss, 26 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nopsss

nopsss New Member Member

57
    0
    0
    คิ้วยางกันกระแทกประตูหลังขวา Rover 623 ...อ้าออกมา. จะเอาไปให้ร้านประดับยนต์ติดให้ใหม่ เค้าบอกว่าติดกิ๊ปล็อคไม่กล้าแกะ... อยากถามพี่ๆน้องๆ ชาว Rover Clup ถึงวิธีแกะคิ้วยางกันกระแทกประตูนี้ เราต้องถอดแผงประตูด้านในออกก่อนหรือป่าว แล้วแกะกิ๊ปจากข้างใน
    รบกวนขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2011
  2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    กิ๊บ ล๊อค ตัวนี้หมายถึง ตัวไหนหลอคร๊าฟ

ใช้ตัวที่ชอบหัก แล้วปิดประตูเสียงดัง " แป๊ก แป๊ก " แล้ว ไมค่อย สนิท ป๊ะ !

3. nopsss

57
    0
    0
    กิ๊บล๊อคที่ยึดตรงเส้นยางกันกระแทก (อยู่ด้านหลังเส้นยาง) ด้านนอกตรงกลางบานประตูน่ะครับ ให้ร้านประดับยนต์ เค้าแกะมาติดใหม่ แล้วมันดึงไม่ออกอ่ะครับ เค้าบอกว่ามันติดทั้งกาว 2 หน้า แล้วก็มีกิ๊ฟ ด้วย เค้าเลยไม่กล้าแกะกลัวกิ๊ฟมันหัก เลยสงสัยว่าต้องแกะแผงประตูด้านในออกก่อนแล้ว ค่อยดันกิ๊ฟด้านในออกมาหรือเปล่า จอดรถไว้ไม่รู้ใครมาเบียดคิ้วยางกันกระแทกอ้าเลย ...เซ็งมากมาย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2011
  4. manixstreet

manixstreet New Member Member

47
    0
    0
    รอฟังด้วยคนของผมก็ อ้าๆ

5. nopsss

57
    0
    0
    เจอวิธ๊แกะแล้วครับ... ตามรูป ต้องแกะแผงประตูด้านในออกก่อน แล้วค่อยดันกิ๊ฟออกมาจากด้านในประตู พร้อมลอกกาว 2 หน้าออก...

ต้องใจเย็น...เบามือหน่อยนะครับ...
    ผมเคยถอดแล้วตอนทำสีทั้งคัน...พยายามเบามือแล้วยังมีหักเลยครับ
    (กิ๊ฟมันแน่นมากและบางตัวมันก็กรอบไปตามอายุ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้