??? ?ͺ???????ǡѺ??õԴ LPG ???¤Ѻ ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 14 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    1. อยากสอบถามหน่อยคับว่า เดี๋ยวนี้ถังโดนัท สามารถจดทะเบียนที่ขนส่งได้หรือยังคับ

2. รถใส่กรองเปลือยสแตนเลส ถ้านำไปติดแก๊สจะมีปัญหาในการใช้งานหรือเปล่าคับ

3. ผมกำลังจะเข้าไปติดที่ร้าน KAG (แครายออโต้แก๊ส) ใครเคยติดหรือมีประสบการณ์กับร้านนี้บ้างคับ
    ถ้ามีร้านอื่นแนะนำ ช่วยแนะนำด้วยคับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    1. จดได้แล้ว ถังโดนัทต้องเป็นถังที่ผลิดในประเทศและมี มอก. ด้วย อะครับ
    2. ไม่น่าจะมีปัญหา
    3. อันนี้ไม่ทราบ

3. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    1.ตามข้างบนเลยครับต้องผ่าน มอก. และ ECER67 ครับ
    2.ไม่น่ามีปัญหาถ้าใส่กรองเปลือย รถบางคันที่ติดแก๊สระบบดูดบางร้านยังแนะนำให้ใส่กรองเปลือยเลย อันนี้เคยเจอมาก่อน
    3. ร้าน KAG ไม่เคยไปใช้บริการนะครับว่าเป็นอย่างไง แต่ร้านที่ใกล้กับแยกแคราย อยากจะแนะนนำอีกร้านนะครับ คือร้าน MONSTER อยู่ใกล้กับแยกแครายเหมือนกัน ร้านนี้ก็ OK นะครับ คนเยอะมากๆช่วงที่บูมติดแก๊สกัน จองคิวเป็นหางว่าวเลย

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใส่กรองเปลือยติดแก๊ส ผลเสียก็ตอนที่ช่วงเบาเหยียบเบรคกระทันหันนี่แหละมันจะสะอึกแทบจะดับ

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ไปสอบถามราคาหัวฉีด พร้อมถังโดนัทมา ราคา 39,000 บาท ราคาโหดมาก เจ้าของร้านที่ผมไปถาม
    เค้าบอกว่าตอนนี้ถังโดนัทขาดตลาด

ส่วนหัวฉีดพร้อมถังแคปซูล ราคา 27,900 บาท ราคาต่างกันเป็นหมื่นเลย

ใครที่ติดถังแคปซูล ถามนิดนึงคับ ยางอะไหล่สามารถเอาออกมาใช้ได้มั้ยคับ
    หรือว่าเวลาติดแล้วมันปิด ทำให้เอายางอะไหล่ไม่ได้ รบกวนด้วยคับ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เอายางอะไหล่ออกได้ครับ

เค้าจะทำขายึดถัง สูงขึ้นไปนิดนึง เอาให้พอเอายางอะไหล่ออกได้ และไม่ชนแผงลำโพงอ่ะครับ

7. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ถอดได้อีกเสียง

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ร้านติดตั้งเค้าต้องทำให้เอาเข้า-ออกได้อยู่แล้วครับ

9. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เพื่อนผมเพิ่งไปติดมาที่ ชัยหมากกระจาย สุขสวัสดิ์26 หัวฉีด AG 22000-23000 ( ถังแคบซูล ) อะครับ ส่วนโดนัทไม่แน่ใจ

10. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ของผมเอาออกไม่ได้ครับ เพราะยกจนจะชนลำโพงแล้ว(ดันใช้ลำโพงแม่เหล็กใหญ่น่ะ) ก็ยังติดอยู่ต้องปล่อยลมถึงจะเอาออกได้ ตอนนี้ก็เลยเอาล้อเหลืองมาใส่แทนครับ เข้าออกง่ายสบายๆเบาอีกต่างหากผมทำที่ Speedway ปากเกร็ดครับ

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    http://www.thaiagclub.com/home/index.php

ถามหาพี่บอย รังสิตคลอง 3
    หรือ เหล่าอาสา จูนฟรี เมื่อ ท่านมีปัญหา แนะนำ ยี่ห้อ AG ไปติด ที่ชัยหมากกระจาย ก็ได้ พระราม2 หรือ ร้านพี่บอย สอบถามราคากันเอง ไม่แพงครับ

AG CLUB คุณจะมีเพื่อน ไขปัญหาเรื่อง แก๊ส ได้อย่างดี เวปเดียวเกี่ยวกับแก๊ส ที่มี อาสามากที่สุด กระมั้งครับ มีน้ำใจทุกท่าน มีอบรม การจูนแก๊สเรื่อยๆ ครับ

รายชื่อศูนย์อาสา www.ThaiAGclub.com
    ศูนย์อาสา เป็นสมาชิกของ www.ThaiAgClub.com ที่มีความสามารถในการจูนและตรวจเช็คเบื้องต้น
    ที่เสียสละแรงกายแรงใจ ในการให้บริการด้านการปรับจูน และตรวจเช็คเบื้องต้น ให้กับสมาชิกโดยไม่มีค่าใช้จ่าย
    ชื่อ เบอร์โทร ศูนย์อาสา
    aids 08-1844-1244 คุณเอด ศูนย์วัดเสมียนนารี จูน และเช็ครั่ว
    จอมยุทธ 08-0624-8955 คุณยุทธ ศูนย์ โชคชัย 4 วัดกำลังอัด คาลิเบรทหัวฉีด ซ่อม ECU เช็ครั่ว

Boyd007 08-3032-0299 คุณบอย ศูนย์สุทธิสาร ต้องโทรนัดก่อนนะครับ
    Picona Virus 08-7667-5764 คุณเก่า ศูนย์นครปฐม และลำปาง จูนและเช็ครั่ว
    knozilla 08-9929-9911 คุณน๊อต ศูนย์เกษตร-นวมินทร์ ........................................................จูน B20B , B16A หลายคันแล้วครับ
    Papalove 08-9111-9889 คุณไก่ ศูนย์สมุทรปราการ
    Omega VIP 08-4050-5448 คุณกอล์ฟ ศูนย์นครสวรรค์
    superduck 08-6566-4532 คุณเป็ด ศูนย์หนองแขม บางบอน

OBD2 08-9988-3283 คุณOBD2 ศูนย์บางนา บางพลี จูนและลบไฟ Engine Check

Mr.T 08-9701-5533 คุณเต้ ศูนย์เชียงใหม่
    kamolwat_t 08-1882-5077 คุณต้น ศูนย์เชียงใหม่

mirasport 08-1919-4487 คุณเอก ศูนย์นนทบุรี วัดกำลังอัด และ จูนกลุ่มมิร่า

Manao3 08-9891-8009 คุณดล ศูนย์สระบุรี ลพบุรี

nongbiew 08-7117-5326 คุณนันท์ ศูนย์พระพุทธบาท - ลพบุรี

chai-ann 08-9488-8894 คุณชาย ศูนย์รังสิต คลอง 3

12. WITSANOWA

953
    23
    0
    ป๊าด ขออภัย มาดูเวป THAIAG.CLUB อีกทีไม่ได้เข้าไปเล่นนาน ปรากฏ เจ้าของกระทู้ไปมาแล้ว เป็นไงครับ ดีสมชื่อไหม...........ครับ

13. ผมเพิ่งไปติดมา ถังโดนัส หัวฉีด 27000 เองดีด้วยไม่เป็นอารัยเลย เลือกได้ด้วยว่าให้เปิดเป็นน้ำมันตอนกี่รอบ ดทรมาคุยได้คับ 08-00-66-33-69

14. WITSANOWA

953
    23
    0
    ผมติดมา 2 ปีแล้วครับ ตอนที่ราคา 3 หมื่นกว่า ช่วงที่ คนบ้าติดแก๊สกัน ขอบคุณครับ

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  15. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ถังโดนัท นี่ไม่เเน่ใจนะคับ ว่าจะจดทะเบียนผ่านหรือไม่ เเต่ผมว่าไม่ค่อย safe เท่าไหร่ เพราะมันอยู่ใกล้กับกันชนมาก
    เเถมยางอะไหล่ก็ใส่ไม่ได้นะคับ ถ้าโดนชนหลังเเรงๆ จะเป็นไงหรือปล่าวไม่เเน่ใจ ถ้าถามใจผมใส่ถังเเคปซูลน่าจะ ok. นะคับ เนื่องจากมีระยะห่างจาก
    กันชนหลังพอสมควร ติดเเก๊ซนอกจากจะปะหยัดเเล้วก็ยังวิ่งใช้ได้นะคับ ผมก็ใช้ B18B AUTO เหมือนคุณนะเเหละ 180km มีเเน่นอน ฟันธง
    ลองที่motor way มาเเล้ว เเต่อย่าเเช่นาน เพราะฝาสูบจาร้อนมาก สงสารเครื่อง อีกนิด ถ้าอยากให้จี๊ด ทันใจอีกนิด เเนะนำให้ติด คอยล์จุดระเบิดเเยก ผมใช้ msd คับ
    จูนให้หนาหน่อย รับรองซัดเพลินชัวร์ ผมติดมา 2ปีเเล้ว กดมันส์พอดู เเต่ต้องเข้าใจนิดนึง gas จะเเพ้ เเรงบิด ถ้าเทียบกับน้ำมัน ผมหมายถึง เเรงบิดจะมาช้ากว่าน้ำมัน
    เเต่ถ้ากดไม่ยก ก็มันส์เเน่นอน สบายกระเป๋าไปเยอะมาก

16. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    ขอบคุณ คุณ WITSANOWA มากนะคับ ไปเป็นสมาชิก Thai AG เป็นที่เรียบร้อย ไปติดกับพี่บอยมาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้