จริงไหมครับที่ว่าวางโบออฟใกล้ลิ้นจะทำไห้เสียงโบออฟดังขึ้นผู้รู้ตอบทีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nattapongmodify, 31 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    จริงไหมครับที่ว่าวางโบออฟใกล้ลิ้นจะทำไห้เสียงโบออฟดังขึ้นหรือว่าไม่เกี่ยวเลยวางตงไหนเสียงก้อเหมือนกัน
    พอดีจะย้ายโบออฟวาไว้ฝั่งเดียวกะโบอ่ะครับกลัวมานไม่ดังสะใจแล้วถ้าย้ายแล้วมานโดนลมหม้อน้ำตีสวนเข้ามาเสียงมานจะดังไหมครับ
    พอดีผมวางในรถเล็กอ่ะครับห้องเครื่องจำกัดมากเลยเอาไว้หน้าลิ้นก้อติดแบตจะขยายท่ออินเตอร์เปน2นิ้วครึ่งอ่ะครับ
    ตามรูปในลายเซ็นผมเลยครับ
    ขอคำแนะนำด้วยคร้าบบบ

2. ย้ายแบตไปหลังรถดีกว่าครับ ทำขนาดนี้แล้ว

ขอแก้หน่อย สงสัยจะหน้าแตก มีคนบอกฝั่งหน้าลิ้นดังกว่า อะครับ ก็ใส่ฝั่งเดิมย้ายแบตดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 เมษายน 2011
  3. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    แต่ยังไม่อยากย้ายแบตอ่ะครับ
    ใครมีความเห็นอื่นบ้างครับ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมว่าจริง มันใกล้ไง แรงดันมันยังแน่น ^^

5. nattapongmodify

99
    0
    0
    เดียวจะพยายามเอายัดหน้าลิ้นไห้ได้ อิอิ
    ขอบคุณทุกท่านครับ

6. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    จริงครับ

แต่จะเบาดับได้นะครับ

7. nattapongmodify

99
    0
    0
    วางชิดลิ้นเกินไปเวลายกมานจะดับใช่ป่ะครับ

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ห่างสัก 1-2 นิ้วกำลังดีครับ ดังสะใจเลย แล้วก้ดูสวยงามด้วยครับ ถ้าติดมากเกินไปก็ดูไม่สวย

9. nattapongmodify

99
    0
    0
    จัดการเรียบร้อยแล้วครับผมเอารูปมาไห้ชมด้วยครับ
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผม

10. nattapongmodify

99
    0
    0
    ....

11. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    แล้ว จขกท ไปทำมาแล้วดังขึ้นมากไหมครับ แล้วถ้าเป็นของ sqv จะดังขึ้นปะครับ

12. nattapongmodify

99
    0
    0
    ผมยังไม่ได้ลองรถเลยอิอิว่าจะลองวันนี้
    อยากทราบเหมือนกานครับว่า เกรดดี้RZ กะ sqv อันไหนดังกว่ากานอ่า
    รอผู้รู้มาตอบคร้าบ

13. เพิ่งซื้อsqv มาใส่อะครับ อยากได้ยินตัวเกรดดี้RZเหมือนกัน ไม่ทราบอยู่แถวไหนเหรอครับ :D

14. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
    เคยใช้ทั้ง RZ และ SUPER SOUND จนมาถึง SQV ผมว่า SQV ดังกว่าครับ และเสียงมันดังไกลกว่าด้วย (เสียงแหลมจะเดินทางผ่านอากาศได้ไกลกว่า)

15. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    แล้วถ้ากลับกันอยากให้เงียบละครับ ต่อย้อนกลับมาเข้าไอดีใหม่จะเงียบขึ้นมั้ยครับ

16. nattapongmodify

99
    0
    0
    ผมว่าต่อกลับคงเงียบอ่ะครับ

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอ้ รถในฝันผมเลย KB เนี่ยะ
    วาง CA โบนี่ ลงตัวดีไหมครับ

18. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    รถผมเดินท่ออินเตอร์ใหม่ย้ายฝั่งโบออฟแล้ว โบออฟยกไม่ทันอ่ะครับ

ตอนแรกไว้ฝั่งเทอร์โบก็ปกติครับ บูส 1 บาร์เสียงดังดี
    เดินท่ออินเตอร์ใหม่ย้ายไว้หน้าลิ้น แล้วมันยกไม่ทันอ่ะครับ มันย้อนใบก่อนแล้วค่อยออกโบออฟอ่ะครับ
    เกี่ยวไหมครับว่าผมต่อ3ทางไว้กับเรคกูเรเตอร์

19. nattapongmodify

99
    0
    0
    ลงตัวดีครับแรงด้วยเพราะรถเบามากๆแค่700กว่าโลเอง
    ขับมันมากๆ แต่ยังมะได้ทำช่วงล่างเดียวกำลังจะโมช่วงล่างครับ เก็บตังก่อน อิอิ

20. nattapongmodify

99
    0
    0
    รอผู้รู้อีกทีครับบ

21. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ลองปรับสปริงให้อ่อนลง เปิดไวขึ้น น่าจะพอช่วยได้น่ะครับ

22. ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับแรงอัดแรงดันขอ เทอร์โบ ท่อ
    ส่วนเรื่องโบออฟ ในความคิดผม บลอค4ต้องsQvเลย
    ถ้าบลอค6ต้อง greddy type R
    ผมตอบในความคิดของผมนะครับบ ผิดถูกแล้วแต่จะพิจรณา

23. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมติดหน้าลิ้น ไม่มีปัญหานะครับ
    คิดว่าน่าจะอยู่ที่การปรับแรงดันมากกว่า ส่วนตัวนะ

เสียงดังฟังชัดครับ

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

สวยครับ

25. nattapongmodify

99
    0
    0
    ขอบคุณที่ชมคร้าบบ

26. nattapongmodify

99
    0
    0
    ขอบคุณที่ชมคร้าบบ

27. LOWRIDER1964

LOWRIDER1964 New Member Member

15
    0
    0
    รบกวน ช่วยถ่ายเป็นไฟล์ vdo หน่อยได้ไหมครับอยากได้ยินเสียงครับ ว่าดังเป็นไง ผมกำลังวาง ca18 อยู่เหมือนกันครับ โบอ๊อฟก็ซื้อตัว RS มาแล้ว

28. nattapongmodify

99
    0
    0
    รถผมตอนเร่งอยู่กับที่เสียงมันออกอย่างนึง แล้วเวลาขับเสียงมานออกอีกอย่างนึงอ่ะครับ
    ตอนเร่งอยู่กะที่เสียงโบออฟมันไม่ค่อยดังอ่ะไม่รู้เพราะเสียงเครื่องยนต์มันกลบรึปล่าว
    ถ่ายวีดีโอเอาลงมานจะไม่ชัดอ่าครับ

29. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ตอนจอดเร่งเทอร์โบ ทำงานไม่เต็มที่ครับ ต้องขับครับ :)

30. LOWRIDER1964

LOWRIDER1964 New Member Member

15
    0
    0
    สรุปแล้ว เสียงก่อนย้ายกับหลังย้าย ดังแตกต่างกันไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้