ช่วยทีครับมีปัญหาคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย BeeZaa, 6 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BeeZaa

BeeZaa New Member Member

8
    0
    0
    แร๊คพวงมาลัยครับ คอนโซลหน้าส่วนที่ติดกับประจกแตก
    ซ่อมที่ไหนดี ที่เปิดประตูด้านนอกฝั่งคนขับ หน้าหลังเลยแตกหมดมีที่ไหนบ้างคับ

2. ใช้ RoVEr รุ่นไหน อะ ครับ

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    รบกวน ขอรุ่นด้วยน๊ะคร๊าฟ !!

แต่ดู จากอาการแล้ว ผมว่า 623 เพราะว่า คอนโซนหน้าติดกระจกแตก + ที่เปิดประตูหัก !!!

อันนี้ ปัญหาคราสสิค คร๊าฟฟ !! 555

4. BeeZaa

BeeZaa New Member Member

8
    0
    0
    ถูกต้องนะคับ 623คับ

ประเด็นที่ 1 แร๊คพวงมาลัย : ถ้ามีน้ำมันพาวเวอร์ซึมออกมา ก็มี 2 วิธี ให้เลือกครับ
    1.1 ใช้ชุดซ่อมแร๊คของ Honda ACC ปี 91 - 93
    1.2 เปลี่ยนแร๊ค (ถ้าเปลี่ยนก็ต้องใช้ของ Honda ACC ปี 91-93)
    หมายเหตุ : ในกรณีที่คุณบี ใช้ RoVEr 623 ตัวธรรมดา...นะครับ ไม่ใช่ตัว 623Limited เพราะถ้าเป็นตัว Limited จะเทียบ Honda ACC ปี 91-93 ไม่ได้ครับ...

ประเด็นที่ 2 ช่องแอร์ติดกระจกหน้า : คุณบี ภูมิใจได้ครับ...ไม่ใช่คุณบีคนเดียวที่แตกครับ
    เป็นเหมือนกันทุกคันครับ ถ้าจะซ่อม...ก็ถอดคอนโซลหน้ารื้อเอาช่องแอร์ที่แตกออกมาเชื่อมพลาสติก โดยต้องเชื่อมด้านหลัง แล้วโป้เก็บลายแตก...พ่นสีใหม่
    ส่วนของผมก็กำลังจะซ่อมเหมือนกันครับ...กำลังนัดช่างอยู่ครับ เดี๋ยวถ้าไงจะลงรูปวิธีซ่อมให้ดูเป็นข้อมูลครับ แต่น่าจะอีกพักหนึ่งครับ (ช่างไม่ว่างเลยครับ)

ประเด็นสุดท้าย มือเปิดประตูตัวนอก : มี 3 วิธีให้เลือกครับ
    3.1 ซ่อมครับ มือเปิดประตูตัวนอก...ถ้าหักแล้วชิ้นส่วนที่หักยังอยู่ครบ ก็สามารถซ่อมได้ครับ โดยการเชื่อมพลาสติก (ถ้าชิ้นส่วนที่หักอยู่ไม่ครบก็จบครับ...ซ่อมไม่ได้)
    3.2 เบิกใหม่มือ 1 สั่งที่ศูนย์ RoVEr อินทามระ32
    3.3 หาซื้อมือ 2 เชียงกง ถ้าจะหา...ก็หาตรงรุ่น RoVEr623 ถ้าหาไม่ได้ก็ให้หาเทียบของ Honda odyssey แทนได้ครับ แต่ต้องแปลงขายึดนิดหนึ่งครับ
    ลองดูครับคุณบี ขอให้มีความสุขกับการใช้ RovEr623 ครับ
    ผมป๊อบ ครับ 084-0053030 หรือจะโทรคุยกันก็ยินดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้