ขออนุญาติสอบถามข้อมูลเรื่อง Gauge หน่อยคับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PeppevinE, 1 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    อยากรู้ว่ามันมี Gauge ดีๆ ไม่เพี้ยน ที่ไม่แพงเหมือน Defi มั่งไม๊อ่ะคับ
    ที่เป๊ปถามๆมาเค้าบอกว่า Auto meter กับ Shadow ก็ใช้ได้อ่ะคับ
    หรือว่าพี่ๆแนะนำตัวไหนรบกวนตอบหน่อยนะค้าบ
    ขอบคุณค้าบ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ฮี่ๆ รอเก็บความรู้ ^ ^

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เบสใช้ SHADOW ^^

4. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ผมขอถามเพิ่มนิดนะครับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าของที่เราใช้ ไม่เพี้ยนครับ

Sent from my LT15i using Tapatalk

5. PeppevinE

251
    0
    0
    นั่นสิคับพี่ >^< อยากรู้ด้วย หรือว่าเช็คตอนไปจูนรถแล้วดูข้อมูลจากกล่อง

รอเซียนคับ อยากรู้มากเพราะไม่มีตังซื้อ Defi >^<

6. PeppevinE

251
    0
    0
    เบสใช้มานานยังอ่ะคับ แล้วดีมะ เป๊ปรู้สึกว่ามันเหมือน Defi เลยอ่ะ หน้าปัดอ่ะ

7. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    ดูง่ายเลยพี่ถ้าอยู่ที่รถเบส หรือก้อง ไอ้พวกนี้เพี้ยนแน่นอน

8. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    เอางั้นเลยนะครับดี้ อิ อิ ว่างๆจะแอบไปดูรถ 2 คนนี้ 555 ว่าแล้ว ก็รอผู้รู้ต่อไปนะครับ...

Sent from my LT15i using Tapatalk

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ระดับยูสเซอร์อย่างเราๆ จะรู้ว่าเพี้ยน ได้ก็คงต้องคอยถามเพื่อนๆที่ใช้รุ่นเดียวกันเครื่องเดียวกันครับว่าขึ้นตรงกันรึป่าว

10. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ในรถมะมีซักอัน 555มะมีเงินซื้อ:cry:

11. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    มาแอบดูอยู่ห่างๆ

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ต้องคุยกันยาว 555+ จองพื้นที่ไว้ก่อน อิอิ

13. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ผมชอบ auto meter แบบ mechanic ที่สุดครับเคยใส่รถคันเก่า 3 ปี ไม่เพี้ยนไม่รวน :)

14. xenophobia

xenophobia New Member Member

26
    0
    0
    รถ FD อีกคันใช้ Shadow คับ ไม่มีปันญาอาไรนะคับผมว่า โอเคเลยนะคับกับราคาและลูกเล่นที่ได้

15. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    เคยใช้แต่วัดบูสครับเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ใช้เอง เจอเองเอามาเล่นสู่กันฟัง

Shadow ซื้อมา 3700 จาก autobac มีรับประกัน 1ใช้ไป 3 เดือน เกจเริ่มต้นชี้ไม่ตรงเลข 0 เครมซะ ผ่านไปอีก 3 เดือนกำลังขับขึ้นเชียงใหม่ดึกๆ ร้องลั้นเลย นึกว่าบูสไหลรีบจอด หาสาเหตุอยู่ตั้งนาน สุดท้ายเซนเซอร์เสีย รมณ์เสียมากดึกแล้วด้วย กลับมาเครมอีกรอบแล้วขายทิ้งไป 900 พร้อมประกัน 6 เดือนขาดทุนโคตร ลูกเล่นเยอะดี ไฟสีสวย ถามว่ามันขึ้นตรงไหม ตอบว่าตรงครับ เพราะผมใช้ตัวอ่านค่าจากปลั๊ก ODB ที่รถอีกเครื่องดูเทียบกัน แต่พังง่ายโคตรๆ

ตัวต่อมา autometer หน้าน้ำมันใช้แล้วชอบเลยล่ะ ระบบไม่ซับซ้อน ราคาไม่หนีกันกับ Shadow ลูกเล่นไม่มีเลย ไฟยังใช้หลอด T10 ธรรมดามากๆ เกจชี้ได้ตรงดี ใช้มาปีกว่าแล้ว ยังไม่พัง แต่ดีละ พังไม่รู้จะไปเครมไหนสั่งเองจากเมกา

16. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    รถทำเยอะไปอะดิ... ต้องเกย์คิงตรงแน่นอน...:D

17. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ผมใช้ Toser คับ 5555+

18. PeppevinE

251
    0
    0
    ขอบคุณครับ ว่าแต่แล้ว autometer มีใครเป็นตัวแทนไม๊อ่ะคับพี่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:54:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:53:57 ----------

อย่าเลยพี่ เด๋วตูดบาน ^O^

19. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    เหมือนจะไม่มีนะ ตัวแทนใหญ่ๆ มีแต่นำเข้ามาขายที่ร้านเองอ่ะ ผมก็ดูราคาเทียบๆกับใน e-bay สรุป e-bay ถูกกว่าขนาดรวมค่าส่งแล้ว ก็เลยจัดตรงจาก US ผ่าน e-bay มาน่ะ
    ร้านก็มี moo-shoprace กับ nekketsu-racing น่ะลองเทียบๆราคาดู

20. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เห็นด้วยครับ E bay ถูกกว่าซื้อบ้านเราครับ ถ้าซื้อไม่เยอะ ไม่เสียภาษีครับ ส่งแบบ USPS ไม่เกิน 2สัปดาห์ของถึงบ้านครับ :)

21. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    omori ตัวไฟฟ้า .... ก็ ok
    A'PEXi .... ต้องแท้ น่ะ
    HKS ....

แต่จะว่าไปแระ ราคาของใหม่ พวกนี้ ก็ไล่ ๆ defi เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้